Máy phay CNC cao tốc - Made in VietNam

• Thread starter hvsinh
  • Ngày mở chủ đề
H

hvsinh

Author
Xin chào các bạn,

ngày mai, BKMech sẽ công bố máy phay CNC cao tốc phiên bản thương mại.
Các thông số chính:
- Tốc độ trục chính: 24.000 vg/ph, sử dụng trục chính liền động cơ
- Tốc độ di chuyển của các trục: 20 m/ph
- Hành trình X Y Z: 500 * 400 * 300
- Công suất động cơ trục chính: 4,6kW
- Công suất động cơ các trục: 1,45kW
- Giao tiếp với máy tính: Ethernet 10/100Mbs
- Khối lượng máy: 3.700 kg

Một vài hình ảnh của máy HSM50 để các bạn cùng chia vui với BKMech:

Máy HSM-50 thiết kế trên máy tính:

Máy HSM-50 thực tế

Ðề: Máy phay CNC cao tốc - Made in VietNam

Chúc mừng bác Sinh. Có giá bán chính thức chưa ạ?

C

CadFirst

Author

Cứ mỗi lần nghe thấy 1 sản phẩm công nghệ cao mang nhãn "Made in Vietnam" là lại thấy tự hào.

Chúc mừng bác Sinh và anh em BKMech!

Chúc bác sớm chinh phục thị trường VN và vươn ra thị trường thế giới!

Lily

Active Member
Moderator
Chúc mừng anh Sinh và anh em BKMech. Một sản phẩm hơn vạn lời nói và ngàn bài thuyết trình. Và việc ra được F2, F3 thì hơn cả trăm cuộc tranh luận, phản biện và bảo vệ. Cái gì tồn tại, cái đó có lý.

Nhại 1 câu trong 1 bộ phim em thích: "có sản phẩm, anh em dễ tìm nhau hơn" (tức là hơn so với các thể loại plan, proposal, hehe)

iPumpkin

<center><b>CAM Programmer</b></center>

Chúc mừng anh.

Anh Sinh có thể giới thiệu thêm về những tính năng nổi bật của máy không ạ?. Đặc biệt về cân bằng tỉnh và động, độ chính xác các trục của máy. À, lớp cao su
chống mài mòn dưới các bàn máy anh dùng loại nào và mua ở đâu vậy? hi hi về
này em có nguồn cung cấp từ Mỹ cực tốt. hi hi....

Em thì nghỉ người Việt nam mình phải tự làm được những những thiết bị công nghệ cao thì mới khá được. Hoàn toàn ủng hộ anh (về tinh thần..hi hi). Tương lai phải chế được xe hơi , sau đó là máy bay, tàu ngầm made in BKMECH - viêt nam.

neverlose

<b>we only here today</b>

Xin chúc mừng thầy và toàn tập thể BKMech!

Những gì BKMech làm được rất ấn tượng!

H

hvsinh

Author

Chúc mừng bác Sinh. Có giá bán chính thức chưa ạ?
Hi chú vnjbk,

từ dạo ở Đà nẵng đến giờ, có nhiều đổi thay quá.
Công việc của chú trong đó thế nào rùi ?

Còn về giá của HSM50 - chú cứ đặt hàng là khắc có thôi :4::4::4:

Hẹn có dịp gặp lại và cafe trong đó nhé

Rgs,

H

hvsinh

Author

Hi all,

Cảm ơn các bạn đã cổ vũ

Hiện phiên bản này đang sử dụng ray dẫn hướng của Đức nên chất lượng khá tốt. Tôi chưa sử dụng lớp dán turcite vì còn các vấn đề về nhiệt luyện gang mà phải 1 thời gian nữa mới có thể làm được ở các cơ sở đúc trong nước.

Bằng cảm nhận thì máy chạy êm ru, với tốc độ lên tới trên 15K rpm thì chỉ nghe thấy tiếng rít của gió mà thôi.
Rung động hầu như không đáng kể. Với kết cấu 2 cột, máy HSM50 cho thấy khả năng ổn định cao hơn so với kết cấu kiểu chữ C

Máy HSM50 vẫn là máy phay CNC 3 trục nên các ứng dụng vẫn tương tự như các máy phay CNC thông thường khác. Tuy nhiên, do nó được thiết kế theo kết cấu mới kèm theo tính năng cắt cao tốc (với gia tốc đạt 0,65g) nên có thể sử dụng để gia công rất chính xác các sản phẩm kích thước nhỏ.

Sắp tới Techmart Hà Nội (9/2010), các bạn cùng đến thăm quan và ủng hộ BKMech nhé

Rgs,

Nhìn nó lúc ráp hoàn chỉnh đẹp hơn lúc em xem trong xưởng anh dạo trước nhỉ :D Chúc mừng anh và anh em BKMech nhé. Lần sau ra Hà Nội nhất định sẽ chụp với "em" nó 1 tấm hình :D

D

DTTD

Author

Chúc mừng BKmech. Em nghe danh đã lâu nay thấy sản phẩm quả là ngưỡng mộ....Từ nay thấy bài anh Sinh đâu thanks đó.Hi vọng ko bị spam thanks.

Ui sao mà thấy ngưỡng mộ các anh quá. Vậy là giờ VN ta nhờ có các anh đã có CNC rồi ạ.:)
Mong rằng tới hẹn tháng 09 thì anh Sinh cho anh em đàn em tụi e địa chỉ a nhé, nhất định e sẽ tới để thấy tận mắt với được ạ!
Xin chúc mừng anh và toàn thể BKMech ạ...

H

hvsinh

Author

Ui sao mà thấy ngưỡng mộ các anh quá. Vậy là giờ VN ta nhờ có các anh đã có CNC rồi ạ.:)
Mong rằng tới hẹn tháng 09 thì anh Sinh cho anh em đàn em tụi e địa chỉ a nhé, nhất định e sẽ tới để thấy tận mắt với được ạ!
Xin chúc mừng anh và toàn thể BKMech ạ...
@luan6688: Máy sẽ được trưng bày tại Chợ công nghệ và Thiết bị Thủ đô 2010 (Techmart 2010) từ ngày 23 đến 26-9-2010, tại Trung tâm Triển lãm quốc tế, Cung Văn hóa Lao động Hữu nghị Việt - Xô.

H

hvsinh

Author

Máy đẹp hay người đẹp nhỉ :33:

Tuổi trẻ CNC :))

Last edited by a moderator:

Chúc mừng thầy Sinh và toàn thể các anh các chị ở BKMech :)).

P

PhuongNgoc

Author

Máy đẹp hay người đẹp nhỉ :33:
Đã lâu không vào diễn đàn. Thấy nhiều cái mới quá, đặc biệt là mảng máy công cụ CNC.
Thật ngưỡng mộ BKMech với High speed machining center. Chúc thầy Sinh hoàn thành tốt dự án máy phay cao tốc, khẳng định cho bạn bè 5 châu rằng Việt Nam chúng ta cũng sản xuất được máy CNC không những thế mà là máy High speed machining center.
Năm nay thầy Sinh có làm thêm dự án gì về máy CNC không cho anh em trong diễn đàn tham góp sức cùng.
Xin chúc mừng.

H

hvsinh

Author

Đã lâu không vào diễn đàn. Thấy nhiều cái mới quá, đặc biệt là mảng máy công cụ CNC.
Thật ngưỡng mộ BKMech với High speed machining center. Chúc thầy Sinh hoàn thành tốt dự án máy phay cao tốc, khẳng định cho bạn bè 5 châu rằng Việt Nam chúng ta cũng sản xuất được máy CNC không những thế mà là máy High speed machining center.
Năm nay thầy Sinh có làm thêm dự án gì về máy CNC không cho anh em trong diễn đàn tham góp sức cùng.
Xin chúc mừng.
Hi,

có chứ. Sắp tới sẽ có thêm 1 dự án mới mà theo tôi nghĩ: nếu thành công, VN có thể tự thiết kế và chế tạo hầu hết các loại máy công cụ CNC phổ thông như: tiện, phay (đứng, ngang), khoan (cả khoan lỗ sâu), mài, phay lăn răng,... từ loại có kích thước nhỏ đến kích thước lớn (gia công được tới hàng mét). Hiện tại tạm thời tôi chưa thể đưa ra thông tin gì hơn. Tuy nhiên, tôi rất mong có 1 dự án như vậy được phê duyệt để cùng với các bạn triển khai. Nó sẽ là một sản phẩm đánh dấu sự có mặt của VN trên bản đồ các nước có thể tự thiết kế và chế tạo máy CNC trên thế giới. Ngoài ra, các doanh nghiệp trong nước sẽ có cơ hội sử dụng những máy công cụ CNC chất lượng cao, sử dụng các dịch vụ về CAD/CAM/CNC ở trong nước với giá thành hợp lý.

Chúc cuối tuần vui vẻ
Rgs,

Chúc mừng các bác BKMech!
Hy vọng bên em sẽ làm "Chuột bạch" cho các bác một vài máy nhé! :)

Hi,

có chứ. Sắp tới sẽ có thêm 1 dự án mới mà theo tôi nghĩ: nếu thành công, VN có thể tự thiết kế và chế tạo hầu hết các loại máy công cụ CNC phổ thông như: tiện, phay (đứng, ngang), khoan (cả khoan lỗ sâu), mài, phay lăn răng,... từ loại có kích thước nhỏ đến kích thước lớn (gia công được tới hàng mét). Hiện tại tạm thời tôi chưa thể đưa ra thông tin gì hơn. Tuy nhiên, tôi rất mong có 1 dự án như vậy được phê duyệt để cùng với các bạn triển khai. Nó sẽ là một sản phẩm đánh dấu sự có mặt của VN trên bản đồ các nước có thể tự thiết kế và chế tạo máy CNC trên thế giới. Ngoài ra, các doanh nghiệp trong nước sẽ có cơ hội sử dụng những máy công cụ CNC chất lượng cao, sử dụng các dịch vụ về CAD/CAM/CNC ở trong nước với giá thành hợp lý.

Chúc cuối tuần vui vẻ
Rgs,
Trong các máy của BKmech, chi tiết/bộ phận nào anh vẫn phải nhập của nước ngoài? Anh chia sẻ để biết đâu có một vài đơn vị phụ trợ để máy có tỉ lệ "made in Vietnam" nhiều hơn. Thanks anh.

H

hvsinh

Author

Chúc mừng các bác BKMech!
Hy vọng bên em sẽ làm "Chuột bạch" cho các bác một vài máy nhé! :)
Hi anh Libor,

anh yên tâm mà sử dụng máy của BKMech, không phải làm "chuột bạch" đâu.
Đến giờ phút này BKMech có thể yên tâm công bố về khả năng làm chủ và chất lượng sản phẩm máy CNC của mình rồi.

Hy vọng anh đừng mua máy cũ mà sẽ tiếp tục ủng hộ sản phẩm "made in Việt Nam" để nó có cơ hội phát triển trong tương lai: nâng cao chất lượng và giảm giá thành chế tạo. Ngoài ra, trả tiền cho VN vẫn tốt hơn trả cho mấy thằng tây phải không :)

Chúc anh thành công
Rgs,

H

hvsinh

Author

Trong các máy của BKmech, chi tiết/bộ phận nào anh vẫn phải nhập của nước ngoài? Anh chia sẻ để biết đâu có một vài đơn vị phụ trợ để máy có tỉ lệ "made in Vietnam" nhiều hơn. Thanks anh.
Hi chú vnjbk,

Các bộ phận chính như: cụm trục chính, ray dẫn hướng, vít me bi và bộ điều khiển vẫn đang phải nhập ngoại. Còn nếu tính đến cả khởi động từ, role, bơm dầu,... thì vẫn phải mua của nước ngoài (mặc dù có thể mua trực tiếp trên thị trường) vì chẳng có doanh nghiệp nào sản xuất những thứ tưởng chừng nhỏ bé đó cả. Nếu có thể chế tạo các chi tiết trên trong nước thì rất tuyệt. Hiện BKMech vẫn đang tiếp tục dự án về bộ điều khiển CNC. Hiện tại đã có phần mềm điều khiển khá mềm dẻo, có khả năng phát triển hoàn thiện được, khoảng 1-2 năm nữa sẽ có phần cứng bao gồm motion card và driver (đây là 1 dự án lớn đang triển khai của trường ĐHBK HN)

Hiện nay, do BKMech đã được các nhà sản xuất phụ trợ công nhận là nhà sản xuất máy CNC nên giá thành ngang bằng với các nhà sản xuất máy khác. Chính vì vậy, chất lượng và giá máy của BKMech khá cạnh tranh so với Đài Loan.
Hy vọng dự án sắp tới sẽ giúp BKMech vượt hẳn lên để có thể tiếp cận với tiêu chuẩn máy của Châu Âu

Chúc vui vẻ
Rgs,