Mẫu phù điêu nghệ thuật _ Artcam _ Jdpaint.....

S

sam

Ðề: Một số mẫu Artcam

@Quyen QCM : hàng của em có dongle đàng hoàng . Bác Quyền cho em hỏi tí , hôm nay em nghe nói có cao nhân chỉ từ cái ảnh đuôi .bmp ( ảnh rồng rắn lên mây hay gì gì đó ... ko cần file vẽ cad 3D ) chỉ dựa vào màu sắc của ảnh mà có thể tạo toolpath ... cho vào máy khắc ngay ra sản phẩm 3D lồi lõm như thật đc , ko biết có vụ này ko ?

QuyenQCM

Active Member
Author

vừa ra lò

QuyenQCM

Active Member
Author
Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author
C

CNCRouter

@ QuyenQCM : JD Paint là phần mềm của Tàu nhưng option có thể chuyển sang tiếng anh mà ... chức năng Cad ko mạnh , nhưng làm Cam cho ngành điêu khắc và trang sức ... em thấy rất tối ưu , lại đơn giản
@Sam,
JDPaint dùng để thiết kế các sản phẩm điêu khắc thì rất tốt, bạn nói chức năng CAD không mạnh là không đúng rồi. Nó mạnh hơn Artcam đấy. Bạn cứ thử làm thì biết.
Còn nếu dùng để lập trình gia công thì cũng khá ổn.

@Quyen QCM : hàng của em có dongle đàng hoàng . Bác Quyền cho em hỏi tí , hôm nay em nghe nói có cao nhân chỉ từ cái ảnh đuôi .bmp ( ảnh rồng rắn lên mây hay gì gì đó ... ko cần file vẽ cad 3D ) chỉ dựa vào màu sắc của ảnh mà có thể tạo toolpath ... cho vào máy khắc ngay ra sản phẩm 3D lồi lõm như thật đc , ko biết có vụ này ko ?
@Sam: Vụ này thì đúng rồi mà, tuy nhiên chỉ dùng file *.bmp dạng grayscale thôi. Loại này được tạo từ 2 màu cơ bản: trắng và đen. ArtCam có chức năng tạo relief khá hay. Độ cao của relief biến thiên theo mật độ phân bố pixel trắng+ đen. Cái này rất đơn giản, bạn tự tìm hiểu.

(Cũng xin nói thêm: file grayscale được xuất ra từ JDPaint đấy bạn). Tuy nhiên để xuất được file relief của JDPaint thành file grayscale, bạn cần có 02 phiên bản của JDPaint: 5.2 và 5.19. Phiên bản 5.2 không xuất ra được file grayscale mà phải chuyển qua file trung gian là *.vsm. sau đó dùng 5.19 đọc file 8.vsm này và xuất ra file grayscale (hình ông thọ bạn thấy ở tren do bạn QuyenQCM). Lúc này bạn chuyển qua ArtCam để tạo relief, phục vụ cho việc chỉnh sửa và gia công.

Chúc vui!

Gửi cả nhà 1 mẫu dùng ArtCam,
sản phẩm tuy đơn giản nhưng đang được làm với số lượng lớn
Vật liệu: gỗ trắc.
Kích thước: 82x36x2

Thêm cái tay ghế Minh.
Loại này được Khách hàng rất yêu thích
Chiều sâu gia công: 17mm

Lần sau sử dụng chức năng "Sửa bài" bạn nhé , không nên Post 4 bài liên tiếp trong cùng một thời gian. Vi phạm tiếp theo sẽ bị xử lý. Nên tham khảo Nội Quy .

Nguyenthanh,

Last edited by a moderator:
P

patmarck40

[langtitle=es]Ðề: Một số mẫu Artcam[/langtitle]

[lang=es]no puedo ver el archivo adjunto que debo hacer gracias y muy plena la imagen.[/lang]

QuyenQCM

Active Member
Author

hàng độc này
đây là mấy sản phẩm của lồng chim cao cấp

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author

bát mã đặc biệt:

QuyenQCM

Active Member
Author

còn đây là bộ tứ quý:

M

miencao

Cái này em vẽ mà chả biết gia công nó thế nào cho ổn. Bác nào biết chỉ giáo dùm em với.

V

vitdn

Tháp Bà Ponagar Nha Trang, theo nguyên bản của Viện Viễn Đông Bác Cổ, thiết kế bằng Autocad và Artcam. Góp vui cùng mọi người. (Không hiểu sao chèn hình không được nên phải đưa đường link vào, mọi người thông cảm)
http://www.flickr.com/photos/64923058@N05/5913978375/in/photostream
http://www.flickr.com/photos/64923058@N05/5913965117/in/photostream/

---------------------------------
Chèn hộ bạn - Nova

D

dang_hien89

QuyenQCM

Active Member
Author

Chú ngựa này nhìn đẹp quá!

QuyenQCM

Active Member
Author
vẽ chân dung

Đố các bác đây là ai !

Đơn sắc này:

Last edited:

QuyenQCM

Active Member
Author
Ðề: Một số mẫu _ phù điêu _ nghệ thuật _ điêu khắc

Dạo này có nhiều thời gian ngồi nghịch cũng thấy thư giãn:

Ai đây các bác ơi!

cu này vẽ trong 2 tiếng,ko ưng lắm!
:D

nhình giống bác Sâu phết!

Last edited:
T

trithanh333

hình vẽ đẹp quá.mình cũng thích học vẽ lắm.bạn chỉ mình vói

mình cũng có rất nhiều mẫu đẹp,nhưng mình ko biết gửi hình lên.nhà mình ở TPHCM,mình cũng có được 3 con cnc.mình chuyên gia công khuôn mẫu

QuyenQCM

Active Member
Author
Ðề: Một số mẫu _ phù điêu _ nghệ thuật _ điêu khắc

Ảnh Jonaldinho nè bà con... nhìn cũng hơi giống admin VOVA nhà ta phết: