Nhờ mô phỏng hoạt động của máy cấy lúa ở Thái Bình

• Thread starter nico
  • Ngày mở chủ đề
N

nico

Author
[MEDIA=youtube]Bb1H95_pysc[[/MEDIA]...cái hộp lại chạy đi chạy lại được. Xin cảm ơn

Last edited by a moderator:

vusvus

Ðề: Nhờ mô phỏng hoạt động của máy cấy lúa ở Thái Bình

bác cho em lót dép hóng chung với bác

dovanhoc84

Active Member
Moderator

Nếu chịu khó next vài lần nữa thì sẽ thấy nó rõ ràng hơn. cái đựng mạ thì giống như máy đánh chữ chạy qua lại.
Video ở phút 13:45
Vì sao nó gạt được thì xem ở phút 15:04
niến chuyển động dọc sang ngang

[MEDIA=youtube]PGkZX-2gK_8[[/MEDIA]/url]

N

nico

Author

Nếu chịu khó next vài lần nữa thì sẽ thấy nó rõ ràng hơn. cái đựng mạ thì giống như máy đánh chữ chạy qua lại.
Video ở phút 13:45
Vì sao nó gạt được thì xem ở phút 15:04
niến chuyển động dọc sang ngang

[MEDIA=youtube]PGkZX-2gK_8[[/MEDIA]... thế. ko bị trễ nhịp nữa. nhìn rất nhỏ ngọn à

Attachments

quê em cũng thuần nông nếu chế tạo được con này thì bà con nhàn đi nhiều, nhờ ae giúp đỡ

N

nico

Author

ko ai giup .... chan

Nova

MES LAB Founder

cháu xem rồi . cháu muốn dựng 3d chi tiết đó trên solid mà không biết làm thế nào. với lại nguyên lí hoạt động của nó cháu cũng chưa hiểu.

dovanhoc84

Active Member
Moderator

quê em cũng thuần nông nếu chế tạo được con này thì bà con nhàn đi nhiều, nhờ ae giúp đỡ
Người chế tạo đã có, nếu muốn bạn có thể bỏ tiền ra mua nó về, rồi tự chế lại cho ngon hơn. Cái gì cũng có cái giá của nó.
Muốn ăn không cái sáng chế của người ta thì e là không ổn đâu bạn ạ. Thời đại mới rồi, muốn học cái gì cũng mất ít "tiền ngu" trước rồi sẽ "nhanh khôn" hơn. Không phải cái gì cugnx tự nhiên sẵn có cả.

Người chế tạo đã có, nếu muốn bạn có thể bỏ tiền ra mua nó về, rồi tự chế lại cho ngon hơn. Cái gì cũng có cái giá của nó.
Muốn ăn không cái sáng chế của người ta thì e là không ổn đâu bạn ạ. Thời đại mới rồi, muốn học cái gì cũng mất ít "tiền ngu" trước rồi sẽ "nhanh khôn" hơn. Không phải cái gì cugnx tự nhiên sẵn có cả.
Em thấy nó hay và thiết thực với nông dân nên mong quê mình có được cái máy này bà con sẽ nhàn hơn thôi. chứ em cũng không nghĩ sâu xa như bác nói đâu

định làm cái hộp truyền động như thế này nhưng kiếm 2 cái bánh răng nhỏ ko có .....
[video]https://youtu.be/iXbi7jod57Y[/video]
anh tìm được nhiều video giá trị đấy em là sinh viên năm cuối nên kiến thức eo hẹp quá.

Hoan nghênh ý tưởng của bạn...

N

nico

Author

Em thấy nó hay và thiết thực với nông dân nên mong quê mình có được cái máy này bà con sẽ nhàn hơn thôi. chứ em cũng không nghĩ sâu xa như bác nói đâu
đúng rôi. cái diễn đàn lập ra là để trao đổi học hỏi. nếu bỏ mấy triệu ra mua thì còn lên đây chém gió làm j. học hỏi, thảo luận làm j. bản quyền là chỉ khi thương mại hóa. thì mới nói đến, còn a e mình trao đổi , học hỏi để cải tiến cho cái máy nó tốt lên, tự tay mình làm ra 1 cái để dùng . thì nó sẽ rất khác với cái cảm giác bỏ ít tiền ra mua ạ. mình nghĩ như thế có j ko đúng các bác bỏ qua

đúng rôi. cái diễn đàn lập ra là để trao đổi học hỏi. nếu bỏ mấy triệu ra mua thì còn lên đây chém gió làm j. học hỏi, thảo luận làm j. bản quyền là chỉ khi thương mại hóa. thì mới nói đến, còn a e mình trao đổi , học hỏi để cải tiến cho cái máy nó tốt lên, tự tay mình làm ra 1 cái để dùng . thì nó sẽ rất khác với cái cảm giác bỏ ít tiền ra mua ạ. mình nghĩ như thế có j ko đúng các bác bỏ qua
Em đang cố gắng dựng lại mô hình bằng solid bác ak

định làm cái hộp truyền động như thế này nhưng kiếm 2 cái bánh răng nhỏ ko có .....
[video]https://youtu.be/iXbi7jod57Y[/video]
bác thử ra chợ trời hay ra đê la thành xem có không