Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

sao bạn không thử Keep All nhỉ? AQ nghĩ là không có gì thay đổi/ Chưa làm cái này bao giờ.
Mình chọn cả 4 cái rồi nhưng không cái nào được hết :D. Các bạn cho mình hỏi cách sử dụng lệnh Split Surface với, sao mình chia 1 Surface ra thành 2 mảnh bằng Curve nằm trên surface mà không được nhỉ ? Trên Creo nhé.

C

clearsky

Các bác chỉ giúp em cách mô phỏng gia công trong Creo 1.0 trên vericut với!
Em thao tác bình thường, chọn Play Path > Screen Play mô phỏng đường chạy dao thì ok nhưng khi chọn NC Check thì vericut có hiện lên nhưng không thấy chi tiết gc đâu cả.
Nhấn play thì nó ra thế này.

Hiro

PHAN CHÂU TUẤN

Do bạn chưa thiết lập phôi hoặc đã thiết lập nhưng phôi đã bị ẩn !

Các bác chỉ giúp em cách mô phỏng gia công trong Creo 1.0 trên vericut với!
Em thao tác bình thường, chọn Play Path > Screen Play mô phỏng đường chạy dao thì ok nhưng khi chọn NC Check thì vericut có hiện lên nhưng không thấy chi tiết gc đâu cả.
Nhấn play thì nó ra thế này.

chưa có phôi hoặc bị đụng dao với đồ gá.

Các bạn cho mình hỏi trong Pro/E Creo làm thế nào để tạo hình chiếu chi tiết ( Detailed ) có biên dạng là 1 hình dạng bất kỳ, ví dụ hình tròn như Inventor chẳng hạn, trong Pro Creo đường bao chỉ có thể là Spline thôi ak ?

Bạn Kích chọn Detailed Sau đó chọn một điểm nằm trên đường mà bạn muốn cắt đến sau đó vẽ đc Spine xung quanh oke rồi click chuột trái đặt Hình cắt ở một vịt trí bất kì nó sẽ ra đường tròn mà.

Last edited by a moderator:

Bạn Kích chọn Detailed Sau đó chọn một điểm nằm trên đường mà bạn muốn cắt đến sau đó vẽ đc Spine xung quanh oke rồi click chuột trái đặt Hình cắt ở một vịt trí bất kì nó sẽ ra đường tròn mà.
Cảm ơn bạn, nhưng mà mình hỏi là biên dạng bao của hình chiếu chi tiết ( Detailed ), chứ không phải là mặt cắt :(

Last edited:

Các bạn cho mình hỏi trong lệnh Project thì lựa chọn Project a cosmetic sketch khác gì so với lựa chọn project a sketch nhỉ ? Mình làm thấy 2 lựa chọn giống hệt nhau.

Các bạn cho mình hỏi trong lệnh Project thì lựa chọn Project a cosmetic sketch khác gì so với lựa chọn project a sketch nhỉ ? Mình làm thấy 2 lựa chọn giống hệt nhau.

Bạn quan sát kỹ một tí là bạn thấy sự khác biệt ah, giống nhau ở đây là cách thực hiện lệnh, nhưng khác nhau ở cái kết quả cuối cùng bạn ah.

Tùy chọn project a sketch thì sketch được chiếu còn sử dụng được về sau này nữa, còn tùy chọn Project a cosmetic sketch... chỉ mang tính biểu diễn thôi bạn ah :71:.
Chúc thành công!

Last edited:

Hi mọi người,

assignment của mình là thiết kế (chủ yếu là surface) 1 cửa xe hơi với thông tin duy nhất 1 file scan 3d như hình. Nhưng giờ ko biết phải bắt đầu thế nào, mong mọi người gợi ý giúp. xin cám ơn

E

emngoibando

Anh ơi em mới tìm hiểu CreoPro5. Cho em hỏi làm sao để thiết lập lại kích thước là milimet.
Còn lúc lập trình gia công, làm sao để thay đổi vi trí gốc tọa độ NC_PRT_CSYS_DEF, em thiết lập mà nó ko hiện ra menu coord sys để em đổi hướng, mong các anh giúp đở.

S

sck.rpd7

Các sự huynh cho e hỏi là làm sao để hiện các công cụ như Pipe,Shaft, Local Push, Neck.... trong Creo 1. K phải Pro/E 5 nhé./. Cảm ơn mọi người trước. :D.:)

t vẫn k làm được. c chỉ rõ hơn đc ko? Vào đến đó t cũng vào rồi nhưng k biết làm gì luôn. :(. Thank bạn trước.:)
1. Bạn chọn File > Options > Configuration > Nhấn nút Add > Gõ Allow_anatomic_features > Ok
2. Right-Click lên Ribbon > Customize The Ribbon
3. Trong cửa sổ hiện ra > Bên phải bạn chọn New Tab or New Group > Đặt tên
4. Bên khung bên trái bạn xổ xuống chọn "Features not in the Ribbon" > Chọn lệnh cần đưa lên Ribbon > Nhấn nút >>
Xong

Mình đang ngồi máy không có cài Creo, chỉ nhớ nhớ như vậy, chắc là đúng :D

Bổ sung :24:

https://www.dropbox.com/s/wag32vs17a6mm4g/Flash.swf

Last edited:
S

sck.rpd7

1. Bạn chọn File > Options > Configuration > Nhấn nút Add > Gõ Allow_anatomic_features > Ok
2. Right-Click lên Ribbon > Customize The Ribbon
3. Trong cửa sổ hiện ra > Bên phải bạn chọn New Tab or New Group > Đặt tên
4. Bên khung bên trái bạn xổ xuống chọn "Features not in the Ribbon" > Chọn lệnh cần đưa lên Ribbon > Nhấn nút >>
Xong

Mình đang ngồi máy không có cài Creo, chỉ nhớ nhớ như vậy, chắc là đúng :D

Bổ sung :24:

https://www.dropbox.com/s/wag32vs17a6mm4g/Flash.swf

Thanks bạn nhé./ Lúc đầu k xem Video ngồi tìm mấy lệnh mỏi cả mắt,làm xong xuối mới thấy cái video.

Mình có chút lưu ý là phải vào môi trường vẽ thì mới thấy mấy lệnh đó để add còn k thì k thấy.

Cảm ơn bạn phát nữa,chúc bạn may mắn.:)

N

nguyenquan1

Có tài liệu hướng dẫn của PTC Creo v1.0 không vậy ? Cho minh xin với, tiếng Anh hay tiếng Việt đều được.

chào mọi người.
cho mình hỏi, trong thư viện dao trong Creo. sao mình không thấy mấy con dao lưỡi insers nhỉ? mình đang phay thô mà tìm hoài không thấy.
thanks!

Last edited: