Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng Pro Engineer | Creo

Hỏi giờ này mới linh.
Có ai đã thử mô phổng chuyển động đầy đủ của ổn lăn này chưa ạh.

chú ý: Viên bi chuyển động nha.

Last edited:

Nếu trong môi trường drawing xuất bản vẽ 2d. Mình muốn tạo mặt cắt như hình thì làm như thế nào vậy ?

[ANH]1078_505BE723[/ANH]

Các bác chịu khó bấm vào để xem ảnh to dùm. Không biết sao nó bị nhỏ tí thế này

Cám ơn

Last edited by a moderator:

Bác CEO nhận hàng nè, làm cái video cho nhanh chứ ngồi chụp hình rồi viết chắc hết cả buổi ^^

[video=youtube;aKswWbVgO6Q]http://www.youtube.com/watch?v=aKswWbVgO6Q[/video]

Last edited:

Thanks cậu rất nhiều nhé . Chiều nay đi đá banh mời cậu 1 7 Up revive mát lạnh :D

Thêm 1 câu hỏi nữa nhé.

Khi đánh kích thước cho bản vẻ . Tớ chọn Dimension-new reference, sau đó chọn vào lỗ và đánh kích thước cho lỗ thì ra bán kính, không đánh được kích thước đường kính. Nếu có sửa lại thì cái mũi tên vẫn chỉ là đánh kích thước bán kính. Vậy làm sao có thể đánh được kích thước là đường kính trong bản vẽ

[ANH]A361_505D726A[/ANH]

Last edited:

Thanks cậu rất nhiều nhé . Chiều nay đi đá banh mời cậu 1 7 Up revive mát lạnh :D

Thêm 1 câu hỏi nữa nhé.

Khi đánh kích thước cho bản vẻ . Tớ chọn Dimension-new reference, sau đó chọn vào lỗ và đánh kích thước cho lỗ thì ra bán kính, không đánh được kích thước đường kính. Nếu có sửa lại thì cái mũi tên vẫn chỉ là đánh kích thước bán kính. Vậy làm sao có thể đánh được kích thước là đường kính trong bản vẽ
Click 2 lần lên đường tròn :71:

cảm ơn nhiều- cuối cùng cũng được giải quyết

Các Pro cho em xin tài liệu nói về File cấu hình của Pro/e với - File " confing.Pro" - tài liệu tiếng việt càng tốt- cảm ơn nhiều!!

G

gak44ccm

mình mới dùng Creo nên không xuất được bản vẽ 3D sang 2D
giúp mình với.
mình xuất sang thì chỉ có mối khung khổ giấy là sao?
thanks!

Mình có chi tiết như hình dưới và sử dụng Face Milling để phay bề mặt, do chi tiết có 1 hốc nên khi dao chạy tới đó là nó đi chéo qua ( Coi hình ), mình chỉnh nhiều kiểu Scan Type nhưng không cái nào chạy bình thường hết.

Nhưng khi mình Offset dao cách cạnh chi tiết 1 đoạn thì dao lại chạy bình thường

Làm sao để không cần Offset dao mà đường chạy dao không bị xiên như hình 1 nhỉ ?

File của mình

G

gak44ccm

mình mới dùng Creo nên không xuất được bản vẽ 3D sang 2D
giúp mình với.
mình xuất sang thì chỉ có mối khung khổ giấy là sao?
thanks!

Gửi Bác Penking :

Tình hình rất là tình hình - em đang rất cần các pro giúp em vấn đề này với
Vấn đề thế này : Bình thường trong phần mềm Pro/e khi ta rê chuột đến gần các mặt phẳng thì nó sáng lên ( hình minh họa), nhưng khốn khổ là cái máy em nó không sáng lên - mỗi lần muốn chọn các mặt phẳng rất khó khăn-không biết chọn thế nào cả - đôi lúc vẽ rất bực , em cũng đã cài và cập nhật đầy đủ Driver -quá trình vẽ không bị giật lắc, chạy cũng mượt mà - Bị mỗi cái bệnh không sáng lên khi re chuột đến đó thôi
Rất mong được các Pro giúp đỡ khắc phục lỗi trên - chân thành cảm ơn !

Vấn đề thế này : Bình thường trong phần mềm Pro/e khi ta rê chuột đến gần các mặt phẳng thì nó sáng lên ( hình minh họa), nhưng khốn khổ là cái máy em nó không sáng lên - mỗi lần muốn chọn các mặt phẳng rất khó khăn-không biết chọn thế nào cả - đôi lúc vẽ rất bực , em cũng đã cài và cập nhật đầy đủ Driver -quá trình vẽ không bị giật lắc, chạy cũng mượt mà - Bị mỗi cái bệnh không sáng lên khi re chuột đến đó thôi
Theo tớ nghĩ thì do cấu hình máy của bạn không đáp ứng được. có lần tớ cũng bị như vậy khi dùng Pro-e bằng 1 máy có cấu hình rất yếu.

[TD="class: td1, width: 20"]
[/TD]
[TD="class: td2"]Click this bar to view the full image.[/TD]

Bác CEO newbie ơi - máy em cấu hình ram 2G - chép intel 2 Dual core 2.34 GHz -Có lần em dùng trên máy khác cấu hình còn thấp hơn mà vẫn ok bác ah-không biết thế nào nữa.Bác coi lại dùm em coi có gặp lỗi nào khác nữa không?

S

samqn

nếu bạn xài win7 thì thử chuyển qua giao diện windows classic trong personalize thử xem

Bạn vào Menu File\Options\Selection đánh dấu vào Enable preselection highlighting

"Bác NgocAnh_07 "
Bạn vào Menu File\Options\Selection đánh dấu vào Enable preselection highlighting
Chân thành cảm ơn bác- Cái tùy chọn bác nói trong Pro/e 5 em tìm toát mồ hồi mới được - trên pro/e ta vào edit -> select=> Prefereces => preselection highlighting
Tuy nhiên với máy bị lỗi trên trên vẫn không khác phục được bằng tùy chọn đó.
Cuối cùng em đưa về giao diện windows classic là được ah - thank bác samqn

Các Pro cho em hỏi vấn để này với:
Cái CadMech : Công dụng? Làm thể nào để tích hợp vời Phiên bản Pro/r 5.0
Em chân thành cảm ơn
[/URL][/IMG]