Okuma OSP5000 & OSP5020

• Thread starter CNC Vietnam
  • Ngày mở chủ đề
C

CNC Vietnam

Author
Xin chào
Cho mình hỏi có ai biết vận hành máy tiện hệ điều hành Okuma OSP5000 và 5020 kg ? Mình có máy nhưng giao diện toàn tiếng nhật , và lại khác so với Fanuc , nếu có ai biết hoặc có tài liệu vui lòng cho mình xin với
Cảm ơn nhiều

C

conkienvang

Author
Hôm qua mình có đọc bài của bạn, mình nhớ trong ct của mình củng có mấy cái máy OKUMA nên hôm nay mình vô ct xem thử thì ra cũng có máy OSP5020 như bạn nói,nhưng tài liệu ct mình cũng toàn tiếng nhật,mình hỏi thắng người nhật đang vận hành máy đó thì nó nói là ông bạn muốn biết về cái gì mới được chứ, ông bạn biết về cái gì nói thử đi mình có thể vô ct hỏi giùm ông bạn,nhưng bạn mình nói là máy OKUMA củng giống như những máy FANUC thôi G code giống nhau chỉ có M code thi hơi khác tí,
chúc vui vẻ...

C

CNC Vietnam

Author
Chào Bạn
Cảm ơn đả trả lời mình , vẫn biết là chạy giống Fanuc nhưng giao diện máy khác hoàn toàn so với Fanuc , màn hình lại toàn tiếng Nhật nên mình kg biết nhấn vào đâu , dưới màn hình thì một dãy phím mềm từ F1 đến F9 cũng pó tay luôn , và nó cũng kg có zero retun giống như Fanuc , nói chung là nếu Anh có đứng giữa hai máy rồi thì nói dễ hơn . Mong răng Anh giúp được mình

C

conkienvang

Author
Ông bạn nói là không biết nhấn vô đâu không lẻ người ta đưa máy cho ông bạn mà không chỉ 1 tí gì hết hả? hay là ông bạn có khả năng mua máy về nhà dọc chơi hả? mình chỉ xử dụng 1 máy takeda và 1 máy moriseiki thôi chưa xử dụng máy okuma lần nào nên củng không biết nút nhấn như thế nào,nhưng cái máy okuma mà ông bạn nói để gần mình lắm, nếu ông bạn có thời gian từ từ mình sẽ dịch những nút đó ra tiếng việt cho ông bạn, vậy đi nhé chúc vui vẻ

C

CNC Vietnam

Author
Cảm ơn Anh nhiều , mình có anh bạn thân mua bán máy CNC , trong số đó có nhiều hệ điều hành lạ lắm , mình thường hướng dẫn khách mới sử dụng máy lần đầu cách lập trình và vận hành thao tác máy ( máy tiện thui ) nhưng chỉ toàn hệ Fanuc thôi , nay thấy lạ nên muốn dọc cho biết

Bạn kiếm chú nào giỏi tiếng Nhật tới dịch cho một buổi xong rồi thì ngồi dọc vài ngày là xong hết ( trừ khi máy chết)

Ðề: Okuma OSP5000 & OSP5020

lang thang một chút đúng là chỗ em đang cần ! em đang vận hành và sử dụng máy OKUMA như các anh đang nói ! nhưng mà em cũng chưa hiểu gì nhiều về nó lắm ! thứ nhất là chương trình của nó tính toán và duôi của nó em ko thấy chấm . NC mà thấy chấm . MIN cơ ! vấn đề nữa là máy này toàn bộ giao diện là tiếng nhật nên khi sử dugj nó có chút vẫn đề là hơi khó sử dụng ! Em muốn có tài liệu tiếng anh để mình tiện cho việc sử dụng máy OKUMA ! hôm vừa rùi do bất cẩn nên công nhân của công ty của em đã bị chống tâm đâm xuyên tay ! nên em thấy máy này cũng khá nguy hiểm ! tốc độ lao của chống tâm rất nhanh ! công với 3 chân đạp là chống tâm ra - chống tâm vào - chấu cặp nên sử dụng khá là khó ! có ai có cách chế nào hay không ?

V

vzct

Author

Chào Bạn
Cảm ơn đả trả lời mình , vẫn biết là chạy giống Fanuc nhưng giao diện máy khác hoàn toàn so với Fanuc , màn hình lại toàn tiếng Nhật nên mình kg biết nhấn vào đâu , dưới màn hình thì một dãy phím mềm từ F1 đến F9 cũng pó tay luôn , và nó cũng kg có zero retun giống như Fanuc , nói chung là nếu Anh có đứng giữa hai máy rồi thì nói dễ hơn . Mong răng Anh giúp được mình
Mình biết sử dụng các loại máy OKUMA này, nếu muốn biết alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn.0933828919

Máy phải có giao diện tiếng anh nữa chứ bạn. Hay là bạn chưa tìm được chỗ chuyển ngôn ngữ?

N

nastec

Author

Chống tâm là do công nhân bạn không biết thao tác thôi.bạn có thể điều chỉnh tốc độ của chống tâm mà.