phần mềm hỗ trợ thiết kế khuôn với proE?

• Thread starter nguyenvanty
  • Ngày mở chủ đề
N

nguyenvanty

Author
em nghe nói có phần mềm hỗ trợ thiết kế khuôn với pro E !? nhưng lại không biết chính xác tên của nó là gì ? có anh nào bít chỉ em với? tiện thể có tài liệu thì share cho em lun, em mới vọc chỗ nay nên chưa bít gì nhiều hết !

modun thiết kế khuôn cho ProE là EMX (expert moldbase extension) .Mình đang dùng bản 4.1 hiện nay đã có bản 5.0 rồi .Bạn có thể vào nhom3c để down modun này về .Chú ý là phiên bản WF v4.0 trở đi thì chỉ có thể cài EMX5.0 trở đi .
Tài liệu thì trong phần help của EMX hướng dẫn rất cụ thể rồi đó ,bạn có thể thực hành từ ví dụ trong đó .

Trang web của nhom3c hiện không còn hoạt động.Đôi khi mình chỉ vào được ở dạng lưu trữ thôi.Bạn vào thẳng trang 4share để down nhé. http://www.4shared.com/account/dir/2379397/8fde4a2d/sharing.html?& .Pass là nhom3c
"Xin loi moi nguoi nhe, minh khong go duoc tieng Viet mac du da mo Vietkey :'( )" he he câu này để nguyên

Mình sửa lại cho bạn rồi đó .
Thank !

Thanks tryagainf5 nhìu nhá. Bạn cho mình hỏi diễn đàn mình sử dụng font chữ là gì vậy. Mình dùng bộ gõ Vietkey nhưng phải chọn bảng mã VIQR, cái này không quen cho lắm nên gõ hơi lâu.

Dùng EMX mới đầu thì hơi khó nhưng quen rồi thấy cũng tiện lắm.Mình cũng đang từng bước sử dụng nó đây.Đây là mấy cái hình về EMX nè.Có mấy chi tiết chưa hoàn chỉnh nhưng đại khái, khuôn ra như thế đó.Các tấm đều trong suốt để mình thấy được bên trong, màu cũng đẹp nữa. :)

Last edited by a moderator:
K

kc10

Author
Em down về rồi nhưng giải nén ra bi lỗi từ part32 .Anh nào đã cài được rồi up lai cho anh em nhé .cảm ơn nhiều

Nó nhiều lắm bạn ơi. Mỗi lần up hay down đều mệt. Nếu bạn ở TpHCM thì bạn cầm theo cái USB qua mình chép cho. Có gì liên lạc số đt 0903820161. Phiên bản mình đang xài là EMX4.1. Dung lượng 674MB (chưa nén)