Solid works có kén CPU?

• Thread starter loccd
  • Ngày mở chủ đề
L

loccd

Author
Mình có cái laptop HP TX2000 - CPU ADM Turion 64x2 - Ram 2GB - Chạy win vista Home Premium 64 Bit. Vấn đề là mình không thể cài Solid Work 2008 SP0, nó báo là bản này không hỗ trợ 64 bit, nhưng khi cài bản Vista Ultimate 32 Bit thì khi cài Solidworks chút xíu nó lại báo lỗi, tức mình cài XP SP2 thì cài Solidwork được hoàn tất nhưng khi chạy lại báo lỗi (máy của mình lại không có driver cho XP). Xin hỏi các anh là có phải Solid Works 2008 nó kén CPU ? hay còn kén gì khác nữa ? Xin tham khảo link này http://www.solidworks.com/pages/services/SystemRequirements.html
Theo trên link thi bản SolidWork 2008 SP 3.1 hoặc 2009 có thể chạy được, xin hỏi ở Sài Gòn thì kiếm mấy bản đó ở đâu? Trường Giang thì không có. Cám ơn đã đọc tin này.

Chạy tốt trên Vista Ultimate 32 bit, khi cài đừng để chạy autorun. Truy cập vào đĩa cài đặt, tìm file setup và đặt nó chạy ở chế độ Administrator. Lúc trước mình cũng bị, sau cài thủ công theo cách trên thì được.

L

loccd

Author
đã làm theo hướng dẫn của Kachiusa185 và thành công. Thanks!

V

vu_quang_long

Author
cũng đơn giản mà , tại vì bạn xài winvista có bản quyền nên khi cài nó cũng đòi bản quyền đó bạn ơi