Tài liệu pro/engineer WF 3.0 (tiếng Việt) - Bài 1: Môi trường vẽ phác

Bác hoang_khuong soạn tài liệu này ah? sao mình thấy nó quen quá nhỉ, có khi bác bị thất lạc tài liệu cũng lên và bị mình tóm thì phải. để hôm này về xem có đúng không đã.

S

slab

Nói thêm về vẽ Spline trong môi trường vẽ phác

1. Sau khi vẽ 1 Spline, ta có thể doubleclick lên đường Spline đó, hiệu chỉnh 1 cách chi tiết nó. Sẽ xuất hiện 1 Dashboard có các ý nghĩa như hình sau:

Lựa chọn từng điểm điều khiển của Spline, ta có thể nhập tọa độ cho nó theo tọa độ gốc của Sketch hoặc 1 gốc tọa độ chọn trước
2. Thêm điểm điều khiển cho Spline: Chuột phải lên Spline, Add Point

3. Xóa một điểm điều khiển của Spline: chọn điểm cần xóa, chuột phải, Delete point

:60: Việc hiệu chỉnh này rất hữu ích khi ta muốn sữa chữa 1 Sketch có chứa Spline (Vì nếu xóa Spline, vẽ cái mới theo dữ liệu điểm mới thì sẽ gây lỗi cho các feature có dính dáng tới Sketch này)
:53:

Q

quangbkhn

Báo cáo anh admin. anh Hải nói không giữ lời. Anh bảo mỗi tuần 1 bài mà tuần này chưa thấy có bài. Chắc tại anh ấy bận quá các anh em trong đó cố gắng giúp đỡ anh ấy để anh ấy có bài cho anh em cùng học nhé.

N

nozomi

bác Hải có thể chỉ cho mình cách dán hình từ Pro sang word (bỏ đi phần nền) không? mình đã tìm tòi mà không được , cám ơn bác trước nha

X

Xspiderman

Ủng hộ 1 tuần 1 bài....
Các bác đi trước giúp đỡ những người đi sau như tụi em thì còn gì bằng.

A

an_ckm2

Ðề: Tài liệu pro/engineer WF 3.0 (tiếng Việt) - Bài 1: Môi trường vẽ phác

download nhu the nao
minh khong biet down

V

vô-tình-kiếm

mih muon tim dia thi mua o dau dia phan mem y sao no kho kiem qua vay

V

vô-tình-kiếm