Tài liệu pro/engineer WF 3.0 (tiếng Việt) - Bài 1: Môi trường vẽ phác

Author
Những chương đầu tớ sẽ post nhanh nhanh chút, chừng 2 ngày 1 bài...
Về tài liệu, các bạn dễ dàng kiếm được từ nguồn này nguồn nọ.... Nhưng tớ thực hiện ý tưởng này vì qua đó tớ và những bậc có kinh nghiệm trong từng phần pro/e dễ dàng hơn trong việc chia sẻ kinh nghiệm đó.
Các bạn góp ý nhé!
Thân.
P/S: Mãi mới convert từ word sang IMG được... dạo này kỹ năng tin học lụt quá :20:

Bác Hải chia sẽ link load tài liệu luôn đi,học trực tiếp trên đây thì mất thời gian nhìu với lại chữ hơi nhỏ đấy,khó thấy lắm bác Hải àh,bác vừa load tài liệu và kèm theo link tải tài liệu về máy đi,cám ơn bác Hải nhìu nhé!

Nếu load luôn cả tài liệu về thì mọi người lại để dồn đống lại,vậy nó có khác gì các tài liệu về Proe khác mà bạn đã có đâu. Ở đây ý anh hai2407 là phân ra thành từng phần để mọi người có cơ hội trao đổi từng giai đoạn,từng phần của chương trình học mà

Q

quangbkhn

Anh hoangcokhi nói cũng có cái đúng. Thế nhưng em nghĩ anh Hải cứ chia sẻ link của từng chương cho anh em học trước. Em cũng thấy khó đọc lắm chữ nhỏ quá. E rằng anh em học xong pro e có lẽ phải dủ nhau đi thay kính mất thôi.

Bạn click chuột vào hình để phóng lớn hình. Sau đó nhìn vào góc trái bên dưới sẽ thấy hình 4 mũi tên chĩa ra 4 góc, click tiếp vào đấy hình sẽ lớn lên tiếp và bạn có thể đọc bình thường

Bác Hải chia sẽ link load tài liệu luôn đi,học trực tiếp trên đây thì mất thời gian nhìu với lại chữ hơi nhỏ đấy,khó thấy lắm bác Hải àh,bác vừa load tài liệu và kèm theo link tải tài liệu về máy đi,cám ơn bác Hải nhìu nhé!
Cái này học từ từ thôi không lại tẩu hỏa nhập ma đấy. Hi Hi đùa bạn chút xíu
nhưng mỗi hôm học một chút sẽ thấy thú vị hơn bạn à. Mình đang thấy bạn có cảm hứng và thú vị với bài của anh Hải rồi đấy chứ. Cứ từ từ rồi bạn cũng sẽ thành thạo mà, như học từ mới tiếng Anh ấy.
Chúc bạn vui

có link thì các bạn photo ra làm tài liệu mà học,chứ để vậy nhỏ lắm,ko đọc được đâu.Ý của các bạn thì mình hiểu rùi nhưng mình để 2 cái 1 lúc cơ mà,ai học trực tiếp thì học còn ko thì load về nhà nghiên cứu,mình thì thích in ra giống như cuốn sách nhìn dễ coi và tham khảo hơn là đọc trên máy tính,ko biết bài của a Hải có nhìu điều gì mới lạ ko đây? vì dù sao mình cũng mới chuyển wa proe/WF cở nữa năm thôi,còn ngày trước toàn pro 2001.

ý tưởng viết bài không biết bác nào khởi xướng rất hay
làm cho phần pro trong diển đàn sôi động hẳn
sắp tới cho mình góp tiếp phần mô phỏng động học .phần này rất cần thiết cho ai làm về thiết kế máy, hiện tại mới viết được một ít do bận thi cử wa

bác hải quả là cống hiến rất nhiều về phần này đấy
dạo này không gặp bác. không biết xưởng làm khuôn của bác thế nào

Author
bác hải quả là cống hiến rất nhiều về phần này đấy
dạo này không gặp bác. không biết xưởng làm khuôn của bác thế nào
Ẹo, đồng chí này gặp tớ rùi hả? Xưng danh tánh đi nào, thỉnh thoảng cafe :21:
Kế hoạch post cho ngày mai: Bài tập thực hành với vẽ sketch... Bài 2: Mô hình dạng solid - các lệnh tạo hình cơ bản - phần 1: Extrude và revolve.

Last edited:

WMT

Active Member
Moderator
À thì ra Thiệu gặp bác Hải "này" à :4:
Hôm nào ra Hà nội mấy anh em cùng đi cafe nhé

ok đang định ra hà nội chơi lại một chuyến chắc gặp lại các bác vui đây dạo này hà nội mình nhiều cao thủ pro rồi
thiệu đồng tháp đây bác hai,dạo nay mãi làm ăn wa mà nên chắc bác đã quên
cho em tham gia phần mô phỏng động nghe
em đang làm phần này với thầy trong trương

Author
ok đang định ra hà nội chơi lại một chuyến chắc gặp lại các bác vui đây dạo này hà nội mình nhiều cao thủ pro rồi
thiệu đồng tháp đây bác hai,dạo nay mãi làm ăn wa mà nên chắc bác đã quên
cho em tham gia phần mô phỏng động nghe
em đang làm phần này với thầy trong trương
Ha ha ha, đồng chí này chắc chắn nhận nhầm người rồi... tớ không phải ông Hải (xốp) 1978 đâu nhé!:21:

Anh Hải xốp 1978 dạo này còn bận hơn cả hồi làm mũ bảo hiểm. Giờ làm "Solo" nên công việc căng hơn truớc nhiều.

ủa hóa ra mình nhận nhần người rồi, sao có nhiều hải vậy nhỉ (nghĩa là biển rộng đúng theo nghĩa của nó nên đi đâu củng gặp)
thôi thì cho em bắt quàng làm họ đi

thôi thì nhỡ quê rồi ai có bán quê cho tớ mua ít đi

Q

quangbkhn

Anh haith2407 ơi! Sao tuần này không thấy anh up bài mới vậy?
Anh có thể cho em xin tài liệu trước được không ạ. Em vừa thi hết kì đang nhàn rỗi nên em muốn học pro e để nâng cao về đồ họa. Anh giúp em nhé.
Cảm ơn anh rất nhiều.
email của em là: vuadumuc_bk@yahoo.com

bác hải đâu rồi sao không thấy post các phần tiếp theo cho anh em xem với

em thấy còn thiếu một ít ..:

+ Ghi kích thước góc của một spline với một đường thẳng

B1: click công cụ ghi kích thước
B2: click chuột lên đường spline
B3: click lên điểm đầu của đường spline
B4: click lên đường thẳng
B5: giữa chuột

+ Ghi kích thước đối xứng qua 1 đường center line:

B1 : click trái lên điểm, đường