Tất cả các câu hỏi về TRA MÁC THÉP vui lòng post tại đây !!!

G

gongkinh

Author
Mình có sản phẩm này nhập từ Nhật, sau khi phân tích thành phần Vật liệu ở bên trung tâm Đo lường cho kết quả như sau, tuy nhiên việc kết luận mác thép gặp khó khăn:102:, rất mong sự giúp đỡ của mọi người!:4:

Cám ơn mọi người nhiều!!!!!!!

C: 0.65/ Si: 1.9/ Mn:0.76/ Ni: 0.19/ Cr: 1.0/ Cu: 0.02

Last edited by a moderator:
B

binh.bibik

Author
Ðề: Tất cả các câu hỏi về TRA MÁC THÉP vui lòng post tại đây !!!

các bác pro giúp em tra mác thép này với:JSC270E
em

N

nguyenmcuong1979

Author

Có một bạn hỏi mình câu hỏi sau: "Thầy cho em hỏi về mác thép đường ray tàu lửa với. về ký hiệu, độ cứng, và cách để cắt đứt nó?" Anh em nào biết thì trả lời giúp mình và bạn đó nhé, khoản này ko phải là chuyên môn của mình.

worm

Well-Known Member
Moderator

Có một bạn hỏi mình câu hỏi sau: "Thầy cho em hỏi về mác thép đường ray tàu lửa với. về ký hiệu, độ cứng, và cách để cắt đứt nó?" Anh em nào biết thì trả lời giúp mình và bạn đó nhé, khoản này ko phải là chuyên môn của mình.
Nếu theo tiêu chuẩn Việt Nam và các nước thì có hẳn một nhóm thép được gọi là "Thép đường ray". Nhóm thép này có thành phần Mn cao --> độ bền va đập cao. Trong quá trình làm việc, càng bị va đập nhiều thì độ cứng bề mặt càng cao (cơ nhiệt luyện) --> khả năng chịu mài mòn cao. Bạn có thể tìm thêm một số thông tin trong mấy quyển sách như: "Vật liệu học - Chủ biên Lê Công Dưỡng", "Thép và gang", Kim loại học ... trong mục Thép hợp kim đặc biệt hoặc Nhóm thép công dụng riêng.

N

ngochuydg

Author
Help!!! Giúp em với!

Em mới học nên chưa bít, Các bác giải thích giùm em ký hiệu thép CT45.
sắp thi mong các bác giúp em nhanh chút! thanks all

Các bác tra hộ em mác thép này với 40XθA
Em đang tìm gấp nhưng mãi không thấy ai biết chỉ dùm em với cảm ơn nhiều
Modulus of Elasticity ( môđun đàn hồi trượt) (E)
Modulus of Rigidity (moodun dàn hồi xê dịch ) (G)
Mọi người tra dùm em hai chỉ số E,G, khối lượng riêng củ mác thép hợp kim này nhé!

P

phihaiphong

Author

mình muốn tra mác thép C10? ai biết giúp mình với.

T

tpt.hero

Author

bạn nào biết chi tiết về thếp C45 cho mình thông tin về thép này với nha( Ví dụ: ứng suất uốn, dập, cắt, ..) càng chi tiết càng tốt, hoặc bo cho em tài liệu cũng được, em cảm ơn các bác trước nha

H

huong 1288

Author

Em đang làm đôâns công nghệ.cho em hỏi về mác thép:34 GAIM5 DIN 17211.Em không biết cách tra trong sổ tay mác thép thế giới.các pro chỉ giúp em với.em cảm ơn!

N

nguyenxuanson

Author

cho mình hỏi mô đun đàn hồi của thép SF45 bằng bao nhiêu vậy?

H

huong 1288

Author

Em đang làm đôâns công nghệ.cho em hỏi về mác thép:34 GAIM5 DIN 17211.Em không biết cách tra trong sổ tay mác thép thế giới.các pro chỉ giúp em với.em cảm ơn!

Em đã tìm được rồi.em nhìn nhầm mác thép là:34CrAlMo5 DIN7211.bác cho em biết thép này để làm gì nhé!em cảm ơn!

A

anhtuan19811983

Author

có bác nào có quyển ASTM về tiêu chuẩn bulông không? Tra giúp em cái này nhé:2. MATERIAL REQUIREMENTS

All materials used for the fabrication of tunnel steel ribs shall be new and in accordance with the following requirements:

Structural steel shapes and plates, including Tie Rods shall conform to the requirements of ASTM A36/A36M

Structural bolts shall conform to the requirements of ASTM A325, or ASTM A 325M, Type I

Washers shall conform to the requirements of ASTM F436 of ASTM F436M, Type I

Nuts shall conform to the requirements of ASTM A563 of ASTM A563M, Grade DH

Chân thành cảm ơn!

worm

Well-Known Member
Moderator

Xem trong các file đính kèm. Lần sau chịu khó đọc hiểu trước khi đặt câu hỏi cho chính xác nhé.

1. A36 - thép tấm dùng cho đóng tàu.
2. A325 Type 1 - thép hóa tốt
3. F436 Type 1 - thép tấm carbon đã nhiệt luyện dùng cho vòng đệm
4. A563 Grade DH - thép kết cấu (carbon hoặc hợp kim) dùng làm đai ốc

S

Student

Author

mọi người cho e hỏi mác thép 34Gal ∏о5 Din 17211 với ak,thành phần hóa học của nó,cũng như kí hiệu tương đương với TCVN ak,theo e đc biết thì tiêu chuẩn Din là của Đức phải ko mọi người

D

dearslumps

Author

A ơi cho em hỏi chút mác thép của em là 65Si2Ni2A
Theo e bít thì nó là thép đàn hồi nhưng k bít tra thông tin của mác thép kiểu j :|:|
Em quy đổi ra TC Nga 65C2H2A mà tra k ra .A nào biết có thể hướng dẫn cho em cách tra với_ __*

D

dearslumps

Author

Cái 60Si2 thì em tra dc nhưng 60Si2Ni2A thì k tìm thấy :((

D

dearslumps

Author

A Worm giúp e cái đi :((

BT lớn ông thầy giao mác ý mà e tra hoài k thấy :((

V

van ut

Author

có bác nào có quyển ASTM về tiêu chuẩn bulông không? Tra giúp em cái này nhé:2. MATERIAL REQUIREMENTS

All materials used for the fabrication of tunnel steel ribs shall be new and in accordance with the following requirements:

Structural steel shapes and plates, including Tie Rods shall conform to the requirements of ASTM A36/A36M

Structural bolts shall conform to the requirements of ASTM A325, or ASTM A 325M, Type I

Washers shall conform to the requirements of ASTM F436 of ASTM F436M, Type I

Nuts shall conform to the requirements of ASTM A563 of ASTM A563M, Grade DH

Chân thành cảm ơn!

Bạn cho địa chỉ mail mình sẻ gửi các tiêu chuẩn trên cho, file hơi lớn mình không đính kèm được
pham_ut_ck@yahoo.com

Last edited by a moderator: