Tìm nơi in bản vẽ 2D Catia ở HN?

• Thread starter Bui Quy Tuan
  • Ngày mở chủ đề
B

Bui Quy Tuan

Author
Các Bro ơi! Có biết ở Hn có chỗ nào in được Catia bản vẽ 2D không? Em phải làm mấy bản A0 nhưng không có chỗ nào in Catia cả. Em save as đuôi *STP dùng Inventor để thể hiện Drawing thì không thể làm được mặt cắt và rất nhiều lỗi khác nữa. Em đã làm đủ mọi cách rồi giờ đành bó tay. Không biết có phải chỉnh gì trong Options của Catia không các Bro nhỉ (Em đã thử chỉnh Options rôi nhưng vẫn chưa được). Hoặc là có cách nào không các Bro tư vấn giúp nhé!

N

NDA

Author
Mấy lần mình đi in ở Bách Khoa tại cửa hàng in trên đường Trần Đại Nghĩa thấy có mấy bro in bản vẽ Catia ở đó nhưng không rõ in bản vẽ loại nào, bạn thử qua đó hỏi xem , mình chắc là có( có cầu thì sẽ có cung):78:

Nếu không có nơi in bằng Catia thì bạn có thể save với đuôi pdf để mang đi in được mà. các phần mềm chuyển sang pdf có rất nhiều đó, bạn có thể sử dụng CuteWriter chẳng hạn.
Chúc bạn thành công!

Nếu không có nơi in bằng Catia thì bạn có thể save với đuôi pdf để mang đi in được mà. các phần mềm chuyển sang pdf có rất nhiều đó, bạn có thể sử dụng CuteWriter chẳng hạn.
Chúc bạn thành công!
Trong Catia mình có thể save luôn sang đuôi pdf, trên Thái Nguyên cũng chưa có nơi in bằng Catia nên lần trước mình cũng phải chọn cách in như thế cho đồ án công nghệ.

H

hvkts_ctm6

Author
anh ơi anh chuyển sang định dạng dwg của autocad ý rồi ra hàng in thì hàng nào chả in được

B

Bui Quy Tuan

Author
Cảm ơn anh em nhé. Không biết in bằng PDF chất lượng bản in tốt không vì tốn bao nhiêu công làm bản vẽ mà in ra không đẹp thì cũng chán. Chuyển sang DWG cũng được nhưng hình chiêu trục đo lại không tô bóng được mới chán chứ...