Tìm phương án thiết kế giá để hàng tự nâng

dovanhoc84

Active Member
Moderator
[/QUOTE]
TL: đây là giá hàng có sẵn của hãng khác, em mua về ,chỉnh sửa lại,bổ sung hệ thống nâng.
Thành ra,khối lương mỗi tầng shelf chịu được là 200kg,4 cái ống kia đủ khả năng chịu tải.( theo thông số của nhà sx quảng cao).
TL: câu này em không hiểu ý của anh.[/QUOTE]

1.Người ta nó chịu tải trên 1 tầng là 200 kg ý là lực dọc thôi. khi chất hàng lên trọng tâm của giá sẽ cao, chắc sẽ có chuyển động để di chuyển cả giá đi?(Vì có 4 cái bánh ở dưới) Lúc đấy mới sinh ra 1 lực khác lực dọc làm cho cả bộ 1 là gãy gập sang bên, 2 là lắc lư gây rơi hàng.
Bạn thử nhìn mấy cái máy nâng hàng bằng tay xem, dù nó có trọng tải 500kg thì cũng toàn dùng thép hình, hoặc 1 ví dụ của bác halinh12sin đấy cũng toàn thép hình hàn lại.(Đương nhiên là tải trọng có thể lớn hơn nhiều)

2.Cái thanh răng chịu 500kg mà chỉ đơn giản gắn sang 2 bên thế kia thôi sao bạn?

3.còn chuyện sợ lệch lực 2 bên: Sao bạn không chuyển tay quay sang phía rộng hơn? thay vì làm 2 bên thì làm 1 phía nâng sang 2 bên? giống xe nâng hàng nó cũng chỉ nhấc từ giữa chứ k nhấc từ 2 phía.

4. tiếp nữa là giá chịu 100 kg mà bạn dùng cái đựng như rổ bát inox nhà bạn thế kia liệu nó có chịu nổi không? bạn tính được hay nhà sản xuất họ bảo chịu được?

5. vấn đề dẫn hướng. Với tải 100kg cho 1 giá, cả giá có 5 tầng mà bạn chỉ ăn chơi theo kiểu chạy dọc theo thế kia thì ba bữa nó mòn lại đi thay 4 trục, thay cả giá hàng đi à? Ít ra cũng phải dùng 1 là roller, hai là linear Guider, 3 là linear Bushing...vv

6.giá cả: Thế bạn nghĩ để nâng được 500kg thì chỗ thanh răng kia rẻ thiền chắc? bánh răng cũng thế...