tìm tài liệu về hệ thống treo xe oto.

• Thread starter hutech04
  • Ngày mở chủ đề
H

hutech04

Author
mình đang thực hiện đồ án tốt nghiệp ai có tài liệu tính toán về nó cho minh với hoặc bán cũng dược. dt 0939417771.

H

hutech04

Author
Mấy anh em có tài liệu về hệ thống giảm chấn hay cách thiết kế ống nhún cho mình xin với. tiếng anh cũng được.

H

hutech04

Author
giam chấn

bác co thi cho minh xin hết đuọc khong. mình làm còn còn phải chọn lựa để đưa ra lý luận mói chon được. cám ơn bac trước nha!

H

hutech04

Author
em da timm nhieu roi nhung sach của thây Trai em cung tim khong thấy.

Tài liệu thiết kế hệ thống trên oto theo tôi biết chỉ có 2 quyển 'Thiết kế oto" của Nguyễn Hữu Cẩn và Phan Đình Kiên viết từ những năm 1970, quyển nữa là của một thầy bên đại học Giao Thông Vận Tải (tôi quên tên tác giả rồi).
Tuy nhiên những hệ thống được trình bày trong sách thuộc loại kinh điển và đơn giản nhất, kết cấu minh họa lấy từ xe "cổ" của Nga. Chỉ nêu cơ sở tính toán lý thuyết, không có trình bày qui trình gia công chế tạo.

H

hutech04

Author
mấy sách này có thể tìm ở đâu vậy mấy anh. Em lang thang mà chẳng đi về đâu hết lo quá mấy anh ơi! giúp em với

Lên thư viện trường thử xem. Mình cũng photo lại từ sách của thư viện.

H

hutech04

Author
tụi em học cơ khí tự động mà cho làm bên oto. nen chẳng biết gì về ôt o cả.

Còn post kiểu CHÁT YAHOO thế này là anh cho lên cột VĨNH VIỄN

Last edited by a moderator:
tài liệu tiếng việt thì các bác khác đã đưa. tài liệu tiếng Anh thì mình có một ít, bạn vào đây và nghiên cứu: http://www.scielo.br/
ráng nghiên cứu nha!

tài liệu tiếng việt thì các bác khác đã đưa. tài liệu tiếng Anh thì mình có một ít, bạn vào đây và nghiên cứu:
ráng nghiên cứu nha!

B

bluesky

Author
tôi có hệ sách hệ thống treo hay còn gọi là hệ thống giảm xóc của ô tô tải trọng lớn, sử dụng piston và xi lanh thủy lực khí nhưng bằng tiếng anh.