Xin giúp phục hồi CATIA

• Thread starter trungduong_1234
  • Ngày mở chủ đề
T

trungduong_1234

Author
Hiện giờ mình đang dùng Catia V5R17. Sau khi mình dùng thử vài lần và hơi tháy máy và vào tìm hiểu. Thế nhưng, bây giờ sử dụng lại thì không được nữa rồi. Đã cài lại rồi những vẫn dùng không được. Tình trạng của nó hiện giờ, khi vào để vẽ 2D thì sau khi nhấp Sketcher - chọn mặt phẳng để vẽ thế nhưng khi chọn Line hay bất cứ công cụ vẽ nào thì củng không vẽ được. Mong các bạn giúp dùm mình với. :eek:

N

ngochuyen

Author
Re: Ai do giup toi voi

không vẽ được nghĩa là như thế nào! nó báo lỗi àh! bác phải gửi thông báo thì mới giúp đựoc chư

Z

zorro007

Author
Re: Ai do giup toi voi

Chào bạn !
Mình cũng không rõ lỗi catia này như thế nào; nhưng có thể bạn đã cài đặt chức năng nào đó trong catia nên mới như vậy; vì bạn chưa remove hết các setting này nên cài lại catia vẫn bị lỗi;
Trước tiên bạn phải remove Catia ra, sau đó
Bạn vào C:\Documents and Settings\User name\--> chọn Tools\Folder Options->chọn thẻ View-->click chọn Show hidden files and folders (cho hiện file ẩn);
Bạn vào thư mục C:\Documents and Settings\User name\Application Data\ và xóa thư mục DassaultSystemes này đi;
3. Tương tự C:\Documents and Settings\User name\Local Settings\Application Data và xóa thư mục DassaultSystemes.
Bạn làm như vậy có lẽ sẽ xóa sạch các Settings của Catia.
Sau đó thì cài lại Catia.
Hy vọng những điều này sẽ hữu ích với bạn.
Thân chào

@changtraithaibinh_hd .Nếu không như thế thì bạn phải viết cách sử lý theo ý bạn xem có tối ưu hơn không chứ.(Chắc là bạn biết nên mới khẳng định như vây),ai lại viết câu bỏ lửng như này.

Last edited: