Xin mấy anh góp ý

• Thread starter Ngô Toàn
  • Ngày mở chủ đề
N

Ngô Toàn

Author
Em xin chào mấy anh. Em năm nay 27 tuổi.. đam mê nghề cơ khí...bây h em nên đi học buổi tối về cnc hay là xin vào tiệm tiện cơ để học nghề ạ ? Cái nào sẽ phù hợp và cho em nhiều cơ hội trãi nghiệm...em cảm ơn những góp ý của mấy anh.

Ðề: Xin mấy anh góp ý

Em xin chào mấy anh. Em năm nay 27 tuổi.. đam mê nghề cơ khí...bây h em nên đi học buổi tối về cnc hay là xin vào tiệm tiện cơ để học nghề ạ ? Cái nào sẽ phù hợp và cho em nhiều cơ hội trãi nghiệm...em cảm ơn những góp ý của mấy anh.
Nghề cơ khí trong đó có nhiều chuyên nghành khác như chế tạo, thiết kế, vật liệu, nâng chuyển... Anh phải xác định được mình hợp với cái nào? Từ đó mới định hướng được hướng đi. Nếu anh muốn trải nghiệm thì đúng là xin vào làm công nhân sẽ có được nhiều kinh nghiệm, nhưng trong tương lai sẽ không thăng tiến lên cao được hoặc nếu tự làm riêng cũng khó. Vậy nên anh có thể kết hợp làm buổi sáng và đi học ban đêm

Gửi từ ASUS_T00I của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

dovanhoc84

Active Member
Moderator
Ðề: Xin mấy anh góp ý

Bạn phải nói được đam mê của bạn là cái gì cụ thể chút, chứ nói đam mê cơ khí thì chả hiểu bạn đang nói về đam mê cái gì. ví dụ như đam mê về tạo các cơ cấu cơ khí, đam mê về điều khiển cơ khí...vv chứ nói mê gái thì ai chả mê gái, nhưng mỗi người lại mê 1 kiểu khác nhau.
có chi tiết rõ ràng thế mới có thể gọi là góp ý được.