Xử lý mũi taro bị gãy

• Thread starter tigerbk
  • Ngày mở chủ đề
T

tigerbk

Author
Mọi người ơi giúp em câu này vơi! khi tarô ren mũi tarô bị gãy va mắc kẹt trong lỗ lam cách nao để lấy mũi tarô đó ra được vậy? Mọi người giải đáp dzum em nhe! thanks

B

banhdaudobn

Author
đơn giản thôi dung mui khoan nhỏ khoan một lỗ trên đó rồi nhể ra đơn giản mà

đơn giản thôi dung mui khoan nhỏ khoan một lỗ trên đó rồi nhể ra đơn giản mà
Không đơn giản 1 chút nào ,mũi khoan bình thường không khoan được (bạn nên tham khảo nguyên lý dcc ) 1 mũi ta rô gẫy có thể phải bỏ cả 1 cụm chi tiết đấy bạn ,bạn nên tham khảo theo bài Steps giới thiệu .

worm

Well-Known Member
Moderator
Dùng mỏ hàn xì hoặc nung cảm ứng cho nó nóng lên khoảng 800░C rồi đóng tụt nó ra. Tất nhiên là phải cân nhắc vì có thể làm hỏng chi tiết cần taro.

S

shkh

Author
có thể dùng đột, đột lấy rãnh rồi dùng tô vít 2 cạnh vặn ra xem có được không.

Bạn tạo một điện cực, sau đó sử dụng máy xung xung lỗ gần bằng lỗ taro, rồi tiến hành xung phá.
Chú ý: Tốc độ xung nếu không lỗ sẽ bị ra nhiệt trở nên cứng, lỗ sẽ khó taro lại

D

duc09

Author
theo mình thì:
1-nếu là mũi taro lớn và còn chỗ thì chấm hàn (nối dài) để lấy
2-nếu không sợ chi tiết cong, vênh,dãn nở hoặc mất độ cứng thì dùng hàn gió đá thổi cho đỏ (nếu cần thì luộc tro) .khi nguội khoan giữa đầu tarô gãy 1 lỗ (đủ sâu) rồi dùng "ruột vịt" tương đương hoặc nhỏ hơn mũi gãy một chút(có bán ở những cửa hàng bán đồ cho nghành cơ khí) gắn vào khoan tay cho khoan chạy ngược kim đồng hồ . cách này nếu đã khoan được lỗ ở nơi mũi gãy thì gần như đã thành công, chỉ đừng quên chiều khoan(đa số lỗ tarô đều đã khoan thủng, nếu như thế thì chiều khoan bớt quan trọng)
3- nếu là chi tiết nhỏ:bạn cho vật đó vào 1 nồi nước có pha phèn chua (cái này không biết chỉ bạn pha cách nào đại loại 1 lít nước cần khoảng 1 vốc tay phèn) nấu đến khi cảm thấy chỗ đó sục sịc hoặc lỏng thì tìm cách lấy ra, bước kế tiếp nếu có máy rung siêu âm mà bỏ vào thì khỏi bàn
chúc bạn thành công

V

vuivui.love

Author
Mọi người ơi giúp em câu này vơi! khi tarô ren mũi tarô bị gãy va mắc kẹt trong lỗ lam cách nao để lấy mũi tarô đó ra được vậy? Mọi người giải đáp dzum em nhe! thanks
mũi taro rất cứng hok làm j` đc đâu. có thể dùng hàn để bịt kín chỗ đó rùi khoan ra công tai vị trí khác.