Gán vật liệu trong Assembly của SW

• Thread starter chim canh cut
  • Ngày mở chủ đề
C

chim canh cut

Author
:67:Mình đang tìm hiểu SW có gì ngớ ngẩn mong mọi người bỏ wa
1.Mình vẽ xong bản vẽ lắp.Nhưng muốn tính khối lượng tổng thể của máy để tính báo giá.Nhưng để tính kl tông thể thì phải wuay ra rừng part1 để gán vật liệu và khối lượng riêng như vậy se mất nhìu thời gian.Có cách nào khai báo vật liệu và khối lượng riêng trong Assembly luôn được không các anh???????:26:(Vì khi vẽ từng part hay wên khai báo vật liệu ngay từ đầu)
2.Mình muốn tìm hiểu thêm phần cosmos bằng các ví dụ cụ thể.tất nhiên là mình vẫn nắm vững phần lý thuyết của bộ môn SỨC BỀN VẬT LIỆU VÀ CƠ KẾT CẤU
Mình có đi tìm ở các nhà sách hình như chưa có ai biên soạn thì phải.
Vì vậy mong các anh có tài liệu và các ví dụ cụ thể có thể post lên cho mọi người cùng tìm hiểu và thực hiện.
Cảm ơn mọi người

Trong cây thư mục bên trái của SW trong phần assembly cho phép gán vật liệu cho từng part mà bạn,bạn nhấp phải vào mỗi part sẽ hiện ra menu,trong đó cho phép bạn thay đổi các thông số như material mà.
-Còn nếu tất cả các part của bạn có cùng 1 loại vật liệu thì ko thể gán vật liệu cho các part đó cùng 1 lúc dc,mà chỉ có cách coi tổng thể tích của chúng,từ đó nhân cho khối lượng riêng ta sẽ dc tổng khối lượng

Bạn ơi lần sau muốn các thành viên giúp đỡ nhiệt tình thì bạn đừng làm cái tiêu đề như lần nầy nhé ! vừa không có dấu lại không nêu vấn đề cụ thể ! hi lần sau sẽ thay đổi!

Đã sửa lại tiêu đề giúp bạn. Lần sau nhớ đặt cụ thể và rõ ràng nhé.
Phần Cosmos có loạt bài viết của chú DCL rất hay đó. Bạn tìm bài viết trong chuyên mục này.