Học và thực hành cùng Pro Enginneer 2.0 - 3.0 - 4.0 - 5.0

Bác ở Hà Nội hay ở đâu ạ?Nếu ở HN thì cho e bit địa chỉ đi.Nếu có thắc mắc gì thì e sẽ nhờ bác giúp đỡ.

K

kiban

em là thành viên mới của diễn đàn. em có tìm hiểu qua vể pro.wildfire 2.0. thật sự em rất thích bài viết này.rất đầy đủ.cảm ơn anh

M

minhmanh

xin chào mấy ông anh. Em mới vào diễn đàn. Mấy anh chỉ cho em cách download tài liệu xuống với. Em click vào đường link mà nó vào trang gì đó, không down xuống được. Cảm ơn trước nha

T

thaiduy

help!!!

Bac Hải oi! sao em dowload hoài mà k được!!! Bac có thể chỉ cách Dowload k? thanks!

Bac Hải oi! sao em dowload hoài mà k được!!! Bac có thể chỉ cách Dowload k? thanks!
Tất cả các file đều hết hạn rồi.
Chỉ có cách up lại thôi bạn à. Không biết bác hai1978 có còn file không nhỉ? Up lại cho anh với ạ. Nhiều người tiếc những file đấy lắm hix:35:

Hic, vẫn ko đc. Cái này thì có ở máy rồi nhưng thích Down chơi. Chắc tại máy có rồi nên nó ko cho Down thêm. hiiii
@dangthanh_spk: Chơi thì vào đây nè down được hết link box.net kể cả khi hết bandwith hihi.
http://box.huhiho.com/

Cái vừa rồi mình down được nên chưa phải dùng nó :35:

Pác Thành ở Thủ Đức hả, hôm nào mình ra Thủ Đức pác cho mình mời pác một li cafe nhé. Mình muốn giao lưu với pác học hỏi quá, thấy pác thông thái wa. ngưỡng mộ.

T

tannd

Anh hai1978 ơi, anh có tài liệu tiếng việt về mô phỏng hoạt động trên pro/e 2.0 không, vì bọn em đang lam đồ án đến phần này là hóc. Nếu anh có thì gửi cho em vào tanndcdt3@yahoo.com
cảm ơn anh nhiều, anh ah bọn em đang rất cần, anh cố giúp em anh nhé.

H

home

hoc pro2.0

minh moi ve dc Br nay,
xin cac anh chi minh ve BR nghieng voi
day la file minh moi uphttp://www.2shared.com/file/5704721/abc9f3fe/brang.html

File hay ảnh đâu? chả thấy gì cả thế này! Bạn vào mục hướng dẫn post ảnh nhé. VẼ bánh răng cũng không khó mà, chỉ là qua nhiều bước tạo Sketch thôi. Mình đã vẽ Bánh răng trụ răng thẳng thân khai, bánh răng trụ răng nghiêng, bánh răng côn và cả bánh vít, tất cả vẽ theo Parameters.
Bạn vướng mắc ở đâu, chỗ nào thì mới có thể giải thích rõ đựoc không thì khó trả lời lắm.

Last edited:
L

Le Trung Thuc

Ðề: Re: học và thực hành cùng Pro enginneer 2.0

ở ngoài Hà Nội thì em cũng gặp khá nhiều sinh viên nhưng chỉ uống cafe và nói chuyện về khuôn mẫu và cad/cam thôi chứ việc dạy học phần mềm thì em chưa có cơ hội dạy cho một bạn sinh viên nào cả . Em nói mọi người nên tự học thì tốt hơn hai nữa là các bạn đó cũng có eo hẹp về kinh tế và học song cũng chưa có định hướng làm lâu dài với ngành cad/cam . Em thường nói với các bạn là viện IMI đào tạo kỹ sư cad/cam 10 người thì sau 2 năm có 8 đến 9 người rời nghành chuyển sang làm công việc khác không phải chuyên môn Cad/cam nữa nhưng vẫn trong nghành cơ khí
Xem ra anh Hải là một cao thủ trong làng Pro/E. Ở ngoài Bắc sao thị trường đào tạo CAD/CAM/CNC lại có thể hẻo như vậy được nhỉ? Vậy mà tôi đang tính mở rộng thị trường này ở Hà nội đấy. Anh có thể trở thành một chi nhánh của Công ty Công nghệ Trung Thực được không?

Ðề: Học và thực hành cùng Pro enginneer 2.0

anh hải ở hà nội là một cao thủ về pro đó thầy,hiện nay anh đã mở một xưởng khuôn mẫu công việc rất tốt,em ngưỡng mộ thầy từ lâu và có đọc nhiều cuốn sách của thầy viết về proengineer_cimatron,em thấy hiện tại ở Đà Nẵng chưa có một trung tâm CAD/CAM nào thầy thử tham khảo và cân nhắc ở khu vực này, theo em biết hiện tại có rất nhiều sinh viên củng như người đi làm muốn học về phần này nhưng tìm một nơi để học thì không có,thừơng thì sau khi ra trường chạy vào sài gòn mới có chổ học

L

Le Trung Thuc

Ðề: Học và thực hành cùng Pro enginneer 2.0

Cảm ơn Thieu_bkdn nhé. Ý kiến của em cũng đáng được xem xét. Vì Đà nẵng rồi cũng sẽ là một trung tâm công nghiệp, và thị trường lao động về CAD/CAM/CNC là sẽ có nhiều triển vọng. Vấn đề là khâu nhân sự. Thầy cần một người ở ngoài đó có đủ trình độ để có thể quán xuyến được mọi thứ giúp thầy. Trong dạy học thì giáo trình là khâu rất quan trọng. Mà cái đó thì ở chỗ thầy đã săn sàng. Chỉ cần có người vừa thuộc loại cao thủ, vừa toàn tâm toàn ý cho công việc để triển khai. Ngay như trong TP HCM, kiếm được người như vậy cũng không phải là dễ đâu nhé.