Q

queodat

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng SolidWorks

các bạn giúp mình sửa lỗi này với ,mình reset option của solidworks 2009 về defaults thì tự nhiên màu sắc loạn xạ cả lên,không giống với lúc mới cài ,mấy cái icon relations thì đen xì cả vào
,mình không làm sao sửa được kể cả cài lại :(
Cái này thì bạn xem ai đang cài solid 2009 vào phần option rồi chỉnh lại color của bạn như vậy là ok rồi(theo mình nghĩ là như vậy)

Cái này thì bạn xem ai đang cài solid 2009 vào phần option rồi chỉnh lại color của bạn như vậy là ok rồi(theo mình nghĩ là như vậy)
Bạn ấy đã Reset Option của SW về mặc định rồi mà vẫn không được.Thường thì lỗi này hay xảy ra với các máy có Card màn hình onboard.Lúc trước mình cũng có bị t/h này rồi,cũng đành bótay thôi,chỉ còn cách cài lại Win mới hết được :D

file sw có thể save thành file Catia không nhỉ ? có mấy file SW hay hay nhưng mà không học sw nên save qua catia ngâm cứu thử ?

Em chào mọi người!hiện tại Em đang dùng bản SW Premium 2010, đọc và xem các fiên bản trước của SW thì Em thấy có modul MoldFlowXpress

dùng để phân tích khi thiết kế khuôn trong SW, Em tìm mãi màh không thấy nó đâu cả, có phải cái này phải cài thêm không ạh?nếu ai có bản cài thì send cho Em qua mail nha: levietttienCKCTM@gmail.com
Thank so much!

P

phongoan

các bác ơi em làm thế nảo để mở được đề mục này.! có phải chỉ có solidworks 2010 mới có không ạ.

em đang cần mở nó mà không biết mờ ra như thế nào!
CÁI NÀY YÊU CẦU PHẢI CÓ SOLIDWORKS SIMULATION PREMIUM MỚI DÙNG ĐƯỢC,SỬ DỤNG ĐỂ MÔ PHỎNG THEO SỰ KIỆN
THAM KHẢO THÊM VIDEO NÀY NHA
http://www.youtube.com/watch?v=Z8UrvOcnMv8

Last edited by a moderator:

bữa nay em đang dùng solidworks thiết kế khung nhà thép tiền chế.
các thanh thép hình trong solidworks em dùng lệnh extrude để tạo
giới hạn extrude chỉ có 1000 thôi, nhưng em muốn tạo ra thanh có chiều dài lớn hơn 1000 nên ko làm được
mong cả nhà chỉ giáo
chúc cả nhà vui vẻ

hi, chào cả nhà
mình vọc hoài mà vẫn ko ra.
ai biét xin vào chỉ dùm nha
thanks

mặc định của SW2010 chỉ gh đến 1.000.000 mm
mới có mỗi 1000 thì có sao đâu! bạn xem lại bản SW của bạn xem! :-??

Last edited:

mình up hình lên nè
mình cài solidwork 2010 premium mà sao giới hạn vẫn 1000 thôi

mình up hình lên nè
Hình bạn đưa mờ quá,nhưng nếu nhìn không lầm thì cái đơn vị hệ thống của bạn đang là Meter (1000m tức là 1km đó bạn - quá khổ là đúng rồi :D)

Last edited:

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Author

mình up hình lên nè
Hình cậu post lên bé quá, nhưng tớ nhìn thấy lờ mờ rằng cậu dùng đơn vị đo là mét thì phải. Tớ thắc mắc không hiểu cậu chế tạo thế nào hoặc mua đâu ra cây thép dài tới 1 km?

Chắc chắn SW không làm ra phần mềm để thiết kế những thứ quá vô lý, có rất nhiều ví dụ cho thấy điều này và đặc điểm đó giúp không ít người tránh được các thiết kế "Giời ơi!" đấy, cậu hãy xem lại tính thực tiễn của thiết kế.

Mà vẽ khung cho nhà không thôi bạn có thể vẽ dạng cho khung bằng sketch và 3Dsketch trước, sau đó dùng Stuctural Member... trong Weldments, Insert để đùn ra các biên dạng.

cám ơn cả nhà nhiều lắm ah. em bị nhầm lẫn hixx
chúc cả nhà ngày mới vui vẻ

C

caominhnam

Các bác ơi cho em hỏi phát em cái GearTeax2009 thì nó báo lỗi nó báo (This version of GEAR TRAX is not supporter by this license please contact your VAR or Camnetics for information concerning an upgrade to this version ) em có gửi anh bác nào biết cách xử lý hộ em cái

Last edited by a moderator:

Hình như lỗi này là do phiên bản solid của bạn đã cũ so với file GearTeax2009 nên không đọc được :D:D:D

cho e hỏi ,dòng card đồ họa nào thì hỗ trợ tốt cho Solidwork vậy?chẳng hạn như chức năng realview trong SW

Last edited:

chỉ sợ boy ít tiền mua thôi chứ Quadro FX đòng High-End là mơ ước bấy lâu của tớ :36::68:
chán cái con GF lắm rồi, quá nóng và hay bị xung đột.
giá của nó dao động đến mấy... chục triệu cũng có.

Last edited:

Các bác, các chú,các anh, các chị có thể chỉ cho em phương pháp mô hình hóa 3D con dao phay lăn răng này được không ạ? Tình hình là em không biết người ta hớt lưng nó như thế nào (không lẽ hớt lưng từng răng).

Mong mọi ngừoi giúp đỡ, em cảm ơn trước ạ.

N

nguyentranquang

các bác có thể chỉ cho em cách sủ dụng equations với. em mò mãi mà ko dc. cảm ơn nhiều lắm!

DCL

<b>Hội đồng Cố vấn</b>
Author

các bác có thể chỉ cho em cách sủ dụng equations với. em mò mãi mà ko dc. cảm ơn nhiều lắm!
Chức năng Equation cho phép gán các công thức tính toán cho các kích thước có tương quan.

Ví dụ, ta cần thiết kế một cái bánh xe có đai thép bọc ngoài để bảo vệ. Đai này là một thanh thép dẹt uốn tròn lại và ta biết rằng chiều dài của đai thép bằng đường kính bánh xe nhân PI.

Đầu tiên, ta cứ tạo bánh xe và một thanh thép có chiều dài bất kỳ rồi truy cập chức năng Equations:
[LEFT]
View attachment 2947

[LEFT]Ta thấy xuất hiện một hộp thoại:

View attachment 2945

[LEFT]Nhấn nút Add.
[LEFT]
  • Click vào kích thước chiều dài của thanh thép (số 200 trên vùng đồ họa).
  • Click nút "=" trên hộp thoại.
  • Click vào kích thước đường kính của bánh xe (số 70 trên vùng đồ họa).
  • Click nút "*" trên hộp thoại.
  • Click nút "pi" trên hộp thoại.
  • Click OK.

View attachment 2948
[LEFT]Cậu sẽ quay lại hộp thoại đầu tiên, trong đó ghi nhận giá trị chiều dài mới (219,911 mm) cho thanh thép:

View attachment 2949

[LEFT]Nhấn OK lần nữa để đóng hộp thoại lại, cậu để ý thấy thanh thép đã có chiều dài mới và kích thước này có ký hiệu "Sigma" đỏ, cho biết nó được lập theo công thức; từ nay, ta không tùy tiện thay đổi nó được nữa, mà phải thông qua việc thay đổi đường kính bánh xe.

(Cái giao diện Diễn đàn mới này tệ quá, tải hình ảnh rất chậm và lại hạn chế số lượng nữa chứ!)

[/LEFT]
[/LEFT]
[/LEFT]
[/LEFT]

[/LEFT]
[/LEFT]