Solidworks và sản phẩm !

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng SolidWorks

Thiết kế được cái máy, khoe hàng với bạn bè anh em :D. Làm đơn giản thôi, không màu mè son phần gì cả.
[ANH]1760_50111840[/ANH]
[ANH]3E34_501118B4[/ANH]
[ANH]E6C1_50111908[/ANH]

Ðề: Những câu hỏi nhỏ khi sử dụng SolidWorks

=================================

=================================

Last edited:
N

nvk_cdt

Ðề: Solidworks và sản phẩm !

Xem mục này lâu rồi hôm nay em mới up sản phẩm đầu tay của em. Đó là đồ án tốt nghiệp của em, em đã thiết kế và chế tạo thành công: "Hộp giảm tốc Hypoxycloid"
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Mục đích bạn chừa một khoảng như thế là gì? Sau này nâng cấp hàng trình máy ah? Có đáng không nhi?
[ANH]36EE_5027D2ED[/ANH]

Mục đích bạn chừa một khoảng như thế là gì? Sau này nâng cấp hàng trình máy ah? Có đáng không nhi?
[ANH]36EE_5027D2ED[/ANH]
ray trượt của mình 82cm vít mecuar mình 72cm muốn chạy hết hành trình ray trượt (dài nhất có thể) mình mới làm thế :d cụm z sẽ vượt qua cả ổ trục vitme đó

ray trượt của mình 82cm vít mecuar mình 72cm muốn chạy hết hành trình ray trượt (dài nhất có thể) mình mới làm thế :d cụm z sẽ vượt qua cả ổ trục vitme đó
Đã hiểu. Chả trách thấy trồi hẳn cái cum đai ốc ra ngoài. sao không xài luôn cái trục vit khác, nếu mua mới giá không chênh nhau mấy mà?
Hay bạn xài đồ bãi?

Cái này của mình:D

Đã hiểu. Chả trách thấy trồi hẳn cái cum đai ốc ra ngoài. sao không xài luôn cái trục vit khác, nếu mua mới giá không chênh nhau mấy mà?
Hay bạn xài đồ bãi?

Cái này của mình:D
đúng rồi mình xài đồ 2nd mà tìm mãi mới ra ấy chứ ở HN ko biết chỗ nào bán phải vào tp HCM ấy :-s của bạn cũng gần giống của t ấy . có điều trục x tớ kiếm đc mỗi 1 cái ray to nên định chế thêm 1 tý vòng bi cho vững thôi :|

t mới làm đc đến đây :D

Last edited:
S

Semanon

Thành quả của 1 ngày lao động vất vả

R

risl90

Em cũng đã tìm hiểu solidworks được một thời gian rồi, đây là sản phẩm đầu tiên của em "PRINTER ROLLER". Đúng ra phải nói là sản phẩm thiết kế lại :4:
[/IMG]

Một vài hình ảnh nhỏ về SW.
[/URL][/IMG]

[video=youtube;2a6s5bHf9OQ]http://www.youtube.com/watch?v=2a6s5bHf9OQ&feature=youtu.be[/video]

Tham gia Mes đã lâu nay mình mới dám xin góp vui vài hình ảnh, các bạn đánh giá xem thế nào nhé:
1.Máy đánh rỉ vành xe máy

2.Hệ thống lắp ráp màng tai nghe đt

3. Băng tải từ cho máy dập liên hoàn

4.Bàn nâng thủy lực 5 tấn

6.Bàn xoay

7.Máy bôi keo

8.Hôpj đếm time

9.Máy ép nhiệt ( may mặc)

10.Line lắp ráp loa thùng

12. Robot cấp phôi cho máy dập

13. Hệ thống phân loại vỏ điện thoại sử dụng xử lý hình ảnh

14. Line lắp ráp cánh máy bay

Và còn nhiều nữa, mình sẽ up dần lên.
Ai có gì trao đổi với mình thì pm vào mail: phong.mechatronic@gmail.com nhé.

Thêm chút màu sắc cho SW.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[video=youtube;dyi_hDMlPi4]http://www.youtube.com/watch?v=dyi_hDMlPi4&feature=youtu.be[/video]

Last edited:

Một vài hình ảnh nhỏ về SW. là cái đầu tiên mình biết.
mô hình này bao gồm 63 piston.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[video=youtube;7usP7qbkAEU]http://www.youtube.com/watch?v=7usP7qbkAEU&feature=youtu.be[/video]

[ANH]19DC_504D255F[/ANH]
panton chair, Đã dành được nhiều giải thưởng thiết kế, và nằm trong bộ sưu tập của rất nhiều bảo tàng trên thế giới. Đây là một thiết kế từ thập niên 60 của thế kỹ trước của nhà thiết kế Verner Panton người Đan Mạch. Nhưng nhìn vào chúng ta tưởng chừng như đây là thiết kế của thế kỹ 21 mang phong cách hiện đại. Tại sao đã qua nữa thế kỹ nhưng thiết kế vẩn không hề lỗi thời.

Last edited: