Xin hỏi chế độ cắt khi gia công hợp kim nhôm

• Thread starter KNV
  • Ngày mở chủ đề
K

KNV

Author
Các anh ai biết về chế độ cắt và vật liệu dụng cụ cắt thường dùng để gia công nhôm thì giúp em với. Nếu các anh có cataloge dụng cụ cắt của các hãng thì cho em xin với, em đang làm về vấn đề này mà bí quá. Chỗ em làm đang dùng vật liệu là kim cương để gia công nhưng em không có tài liệu về chế độ cắt của chúng, em tìm trên mạng thì rất ít.Cảm ơn các anh trước. Mail của em là KNV150786@gmail.com.

Ðề: Xin hỏi chế độ cắt khi gia công hợp kim nhôm

Bạn gia công nhôm, nhưng là phay, khoan hay taro? Bạn phải nói rõ hơn một chút thì mọi người mới có thể đưa ra chế độ cắt hay catalog cho bạn được chứ.

TYA

Well-Known Member

Tốc độ cắt 200 ~ 2500 m/ph. Giá trị ưu tiên 400~1000 m/ph với dao kim cương. Tùy thành phần hợp kim mà thay đổi trong 1 khoảng rộng nêu trên

K

KNV

Author

bao gồm cả phay,khoan,khoét,doa,taro anh ạ. nếu anh có tài liệu về chế độ cắt và vật liệu dụng cụ cắt trên thì chia sẻ cho em với,

Mình đã gửi vào mail cho bạn rồi đó. Bạn check mail nhé. Nếu còn cần gì thêm thì cứ mail cho mình.
bao gồm cả phay,khoan,khoét,doa,taro anh ạ. nếu anh có tài liệu về chế độ cắt và vật liệu dụng cụ cắt trên thì chia sẻ cho em với,

bạn hãy chú ý nhé ! Mình hiện đang làm gia công Nhôm ! Bạn làm công ty nào thế ? Bạn hãy nói rõ hơn nhé ! ví dụ Khi gia công Nhôm Lượng cắt của bạn như thế nào ? và vật liệu Nhôm của bạn là gì ? Và bạn muốn hỏi tốc độ và lượng cắt của taro , khoan , phay hốc , Hay sử dụng những con mà công ty mình gọi là Boring , tùy theo đường kính . Nếu bên bạn sử dụng con Boring thì mình sẽ nói cho ! Hãy hỏi cho rõ tất cả các vấn đề cần hỏi nhé ! nếu nhiều quá có thể hỏi từ từ được mà

Last edited:
K

KNV

Author

bạn hãy chú ý nhé ! Mình hiện đang làm gia công Nhôm ! Bạn làm công ty nào thế ? Bạn hãy nói rõ hơn nhé ! ví dụ Khi gia công Nhôm Lượng cắt của bạn như thế nào ? và vật liệu Nhôm của bạn là gì ? Và bạn muốn hỏi tốc độ và lượng cắt của taro , khoan , phay hốc , Hay sử dụng những con mà công ty mình gọi là Boring , tùy theo đường kính . Nếu bên bạn sử dụng con Boring thì mình sẽ nói cho ! Hãy hỏi cho rõ tất cả các vấn đề cần hỏi nhé ! nếu nhiều quá có thể hỏi từ từ được mà
Cảm ơn anh rất nhiều, sản phẩm mà công ty em đang gia công là hợp kinm nhôm (em chưa rõ thành phần vật liệu thế nào) có các bước công nghệ như:
Phay mặt phẳng dùng dao phay mặt đầu vật liệu dụng cụ cắt là kim cương, lượng dư gia công khoảng 0.5 - 1.5 mm
Khoét lỗ fi4, fi10, fi13.6
Doa lỗ fi14
khoan lố fi5; fi5.5
Ta rô ren M6
Phay mặt phẳng với bàn phay fi80 và fi160 lượng dư gia công từ 0.2 -0.8 mm
Anh giúp em với nhé

A

anhtruong

Author

bạn dùng dao của hãng nào thí cho bạn chế độ cắt, ứng vật liệu bạn(Aluminium Allloy) cần gia công.Kiểu gia công( phay, tiện, taro, khoan, doa...
ví dụ đây có chút tài liệu dao hãng MITSUBISHI
http://www.mediafire.com/?tlme02dmyen

T

tranhoa

Author

anh KNV à anh cho em xin lai chế độ cắt của nhôm được không?em đang cần để làm đồ án anh à.anh giúp em với nhé.em cam ơn anh nhiều nha!.đây là mail của em:tranhoaktv@gmail.com

C

cadcamtec

Author

Đúng rồi đấy bạn. THường thì mỗi hãng sản xuất dao bao giờ cũng có chế độ cắt đi kèm. Với mỗi loại dao sẽ có tương ứng vật liệu dao và vật liệu phôi đi kèm. Chế độ cắt đều có tương ứng hết.
Vấn đề chính bạn cần gia công hợp kim nhôm. Nhưng dao bạn chọn là của hãng nào. Nếu của Nhật có thể tham khảo của Mitsubishi. Còn của Đài Loan mình sẽ gửi cho bạn nếu bạn cần. Còn dao mua chợ giời hoặc hàng cháo thì bạn phải căn cứ theo kinh nghiệm thôi