buồng cháy động cơ

Author
anh em nào co vài hình ảnh gì về buồngc háy cho em với.Sắp thảo luận nhưng bài viết còn sơ sài quá

Em muốn có hình ảnh thật thì lên mạng tìm hình ảnh động cơ mô hình thường được cắt ngang ở một số bộ phận khó nhìn (bên trong xy lanh..), mục đích giúp người xem dễ hiểu. Trong xưởng của trường nào dạy về động cơ, oto cũng đều có cả---> xuống xưởng chụp, hình sẽ rõ hơn.

V

Vo HuyThanh

Buồng đốt của động cơ S14-SR20DET (NISSAN)

Hình vẽ toàn engine block của một động cơ của xe HONDA

Last edited by a moderator:
Author
thank cho em ít nửa đi tim trên mạng nhiều nhưng translate chán lắm?anh nao co tài kiệu về buồng cháy cho em với

SV, HS bây giờ học cái kiểu nầy tui thấy chán quá, có tính luôn khổ chủ nầy nữa.
Em muốn tìm thì vào www.youtube.com mà gõ từ khoá ma tìm, full hết, phim mô phỏng thì rất sinh động.
Dẫn em tới cửa thôi, việc tìm kiếm tự em lo mà tranlaste từ chuyên ngành từ anh sang việt, từ việt sang anh mà kiếm.
Chúc em học sao cho mọi người hết chán !
Thân !

V

Vo HuyThanh

thank cho em ít nửa đi tim trên mạng nhiều nhưng translate chán lắm?anh nao co tài kiệu về buồng cháy cho em với
Hết ý kiến , uổng công tôi post mấy cái hình.Nhỏ này học hành cái kiểu gì kỳ lạ vậy, không nghĩ đến công cha mẹ làm cực khổ kiếm tiền cho ăn học sao. Ráng học theo cách học của Kachiusa185 mới được mọi người quý .

Last edited by a moderator:
Bạn khanh123 ơi, bạn đến mấy garage đó. Đến đó làm cho chủ không công (tất nhiên là phải tự nguyện), có khi phải trả tiền học nghề nữa đó. Cái gì cũng vậy, thực tế vẫn hay hơn lý thuyết nhiều, tiếp thu cũng nhanh hơn nữa. Tôi đã gặp nhiều sinh viên của các trường cao đẳng dạy nghề, bảo họ tháo bánh xe, nhầm lẫn tháo đai ốc với gắn vào; bảo đi lấy tuýp 17 thì hỏi lại "Tuýp là gì?". Học kiểu đó thì thà đi ra mấy chỗ sửa xe máy, học lóm mấy ông thợ cả còn nhanh hơn!
Còn chuyện lười translate thì có ProDic 2007 đó, từ điển dành cho chuyên ngành Cơ khí, điện tử,... Link down thì tôi quên rồi, cứ lên google mà tìm

Last edited:
bạn khanh123 thân mến, muốn tìm hình ảnh về buồn cháy động cơ thì vào google để search hình ảnh. vài từ khóa cho bạn nè: 'chamber combustion', 'cylinder head','cylinder head gasoline',...... rồi copy về. còn tài liệu về buồn cháy thì trong sách nói về lý thuyết động cơ đốt trong, bạn có thể tìm mua ở các nhà sách, hay bạn cũng có thể vào trường spkt tp HCM mà tìm mua.
thân!!

chán bạn khanh123 thật, Nói thật mình cũng là sinh viên nè.nhưng mình không thích kiểu hỏi như bạn,như vậy là không động não.Vì thế ở các trường đại học không biết thêm môn gì là hay,nhưng mình nghĩ nhà trường nên dạy cho sinh viên biết tìm hiểu lợi ích của internet,nên dạy cho sinh viên biết cách tìm tài liệu trên internet.Bản thân mình đã giới thiệu cho bạn bè vào diễn đàn này chẳng hạn.Mình thấy rất bổ ích.

Last edited:
T

theblacktulipknight110

Thật ra việc kiếm trên youtube có rất nhiều .Em thích ý kiến của bác Phúc Linh
"SV, HS bây giờ học cái kiểu nầy tui thấy chán quá, có tính luôn khổ chủ nầy nữa.
Em muốn tìm thì vào www.youtube.com mà gõ từ khoá ma tìm, full hết, phim mô phỏng thì rất sinh động.
Dẫn em tới cửa thôi, việc tìm kiếm tự em lo mà tranlaste từ chuyên ngành từ anh sang việt, từ việt sang anh mà kiếm.
Chúc em học sao cho mọi người hết chán !
Thân !"
chỉ cần cài IDM bản mới nhất trước khi vào youtube thì khi kiếm các video rất dễ.nó có hỗ trợ down file rất tiện .Mong rằng cách này có ich cho ban khanh123